มาใหมค้ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย noonungning, 28 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noonungning

noonungning New Member Member

10
    0
    0
    พอดีว่าเพิงจะได้ presea มาค่ะ ตอนนี้มีปันหาเริ้องหากรอบแอรํและยางขอบประตู ม่ายทราบว่าจะหาได้ที่ไหนค่ะ ( อยากได้สวยอะค่ะ กรอบแอร๋ ที่เข้ากับ รถสีขาวมุข เบาะหนังทีครีม ) ขออบคุน ค้ะ

2. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ไม่ทราบว่า presea รุ่นไหนครับ แต่ถ้ามีปัญหาเรื่องกรอบแอร์น่าจะเป็น R10 นะครับ:D:D:D

3. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

4. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ปัญหาเรื่องกรอบแอร์ Presea ติดต่อพี่หม่อมได้เลยครับ ท่านช่วยได้

5. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    ยินดีต้อนรับด้วยคน ขอให้มีความสุขกับรถรุ่นนี้แบบที่พวกเรามีนะครับ

6. NOOM_P11

173
    0
    0
    ว่าแต่วันนี้พี่หม่อมไม่เห็นเลยแฮะ ไม่รู้พี่เค้าติดธุระอะไรรึป่าว ถ้าปัญหาเร่งด่วนลองแจ้งที่อยู่ไว้ซิครับ เผื่อมีใครที่ช่วยได้แล้วอยู่ย่านเดียวกันได้ไปช่วยกันดูได้ครับ

7. SolidKK

SolidKK New Member Member

34
    0
    0
  8. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    รบกวนคุณน้องไปลงชื่อไว้ที่
    http://www.primeraandpresea.com/index.php/topic,50.0.html
    น่ะครับ..ตอนนี้ชิ้นงานชุดใหม่เสร็จแล้ว..แต่ยังไม่ได้ไปเอาเลย..ไม่นานเกินรอมีใส่กันแน่ครับ..สำหรับทุกท่านที่จองไว้ไม่ว่าช่องทางไหนได้แน่นอนครับ..ยังไม่ลืมครับ..ขอโทษที่บางท่านโทรเข้ามาแล้วออกลูกกวนๆไปบ้าง..:D:D:D..ผมไม่ได้มีนิสัยอย่างนั้นครับ..มันฝังในโครโมโซนไปเสียแล้ว..:D:D:D

9. noonungning

10
    0
    0
    ท่ายังงัยหนิงวานช้วยตืดต่อให้ทีนะค้ะ บ้านหนิงก้ออยู่แถว big c ขอบคุนล่วงหน่าค่ะ

10. noonungning

10
    0
    0
    เข้าเวบที่ให้มาม่ายไค้ค่ะ

11. PeMhom

1,163
    3
    0
    สงสัยไปเรียนเมืองนอกนาน..อ่านแล้วปวดหัวเป็นที่สุด..:confused::confused::confused:

12. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ยินดีต้อนรับสู่คลับอันสุกแสนจะอบอุ่นจนบางครั้งก็ร้อนกันเลยทีเดียว 5 5 5

มีปัญหาก็ลงรายละเอียดไว้ได้คับ มีคนช่วยตอบเพียบ มะต้องห่วง

มีโอกาสก็มามีตติ้งกันบ้างละ

แล้วอาการความร้อนขึ้นเป็นยังไงบ้างคับ หายรึยัง

เช็คอาการเบื้องต้นก่อนเลย

-น้ำหม้อน้ำแห้งมั๊ย เช็คทั้งตัวหม้อน้ำทั้งถังพักน้ำเลยนะ (เช็คตอนเครื่องเย็นนะจ๊ะ) เติมให้เต็มซะ

-ฝาหม้อน้ำดูสภาพว่ายางแข็งรึเปล่า บวมรึยัง ถ้าเห็นว่าไม่ดีก็เปลี่ยนซะ

-เช็คพัดลมหน้าเครื่อง 2 ตัว ทำงานรึเปล่า อันนี้ติดเครื่อง เปิดแอร์ก็ได้

พัดลมต้องทำงานทั้ง 2 ตัว

-ต่อมาก็ระหว่างที่ติดเครื่องดูพัดลมแอร์นี่แหละ

ก็ลองมอง ๆ ดูท่อน้ำเข้า-ออกหม้อน้ำ ว่ามีรั่ว ซึมรึเปล่า ตัวหม้อน้ำเองมีรอยรั่วมั๊ย

ถ้ามีก็รีบขับมาร้านหม้อน้ำหาเปลี่ยนซะ

หาน้ำติดรถไปด้วย ถ้าระหว่างทางความร้อนขึ้นก็หมั่นจอดเติมน้ำที่ถังพักน้ำนะ

(ไม่ต้องดับเครื่องก็ได้)

ลองดูประมาณนี้ก่อนนะคร๊าบ หายเร็ว ๆ นะ ^^

13. PeMhom

1,163
    3
    0
    กระทู้นี้สงสัยขึ้นทำเนียบกระทู้ฮอตแห่งปี

14. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ว่างั้นแหละ...สถิติที่มีผู้เคยทำไว้..เกินกว่าร้อยเม้นท์...

เมื่อวานเน็ตเดี้ยงเลยไม่ได้เม้นท์...จะเริ่มนับกันรึยังพี่หม่อม...อิอิอิ

:D :D :D :D :D

15. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    น้องย้ายวิก..ไปอีกเวป preseaandprimera.com จะเข้าง่ายกว่าด้วยครับ แล้วจะมีคนช่วยดันกระทู้ให้บอร์ดนั้นไม่ค่อยเหงา บอร์ดนี้น้องข้าวโอ๊ตคนเดียว rating ก็พุ่งกว่า 100 เม็นท์แล้วจ้า :D:D:D

16. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เอ๊าลงรูปแลวดว้ย งี้กระทู้ฮอตแน่ๆเลย อิอิ ว่าแต่คนไหนหว่า 555555555555
    เอ๊าๆๆๆ ช่วยตอบๆ เอาเป็นว่าทะเบียน2ตัวหน้าคือไรครับ เช่น 4ฐ 4ฬ หรือแบบ ฐย จะได้ประเมินปีรถถูก พอจะเดาคร่าวๆได้ว่าเป็นรุ่น R10 หรือ R11ครับ แล้วก้อบานอยู่แถวบิ๊กซี นี่ บิ๊กซีสาขาไหนหว่า กุงเทพมีบิ๊กซีเพียบบบบบบบบ
    แต่ผมว่ามามีตติ้งกันก่อนเลยดีที่สุดครับ อีกทิดสองทิดเอง จะได้ช่วยกันชัณสูตร เอ๊ยช่วยกันแนะนำให้คำปรึกษาแบบจะๆอ่ะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2009
  17. NOOM_P11

173
    0
    0
    ไหนๆก็จะเป็นกระทู้ฮอตนะครับ รบกวนฝากเรื่องโหวตสถานที่มิตติ้งรอบเดือนตุลาคมด้วยนะครับ ขอบพระคุณคร๊าบบ ว่าแต่คุณหนิงอยู่ใกล้บิ๊กซีไหนอ่ะครับ ถ้าใกล้บิ๊กซีลาดพร้าว (ลาดพร้าว 81-83) ก็ใกล้เลย หึหึ ..

18. noonungning

10
    0
    0
    ใช่แล้ว ค่ะ ลาดพร้าวค่ะ

19. noonungning

10
    0
    0
    1ฮ ค่ะแต่เปลนเปน ฉอ แล้วค่ะ เฮ้อกลุมจายกลับรถ นี้เปลียรมา 4 คันแล่ว เหนื่อยม่ายอยากเปลยนแล้วอะค่ะ เลยตัดสินจายหาเวบที่พอจะช้วยได ยังงัยก่อขอบคุนล้วงหน่านะค่ะ

20. noonungning

10
    0
    0

เมื่อวานเอาไปทิ้งไว้ที่อู่ ข่างก้อแกะโน้นแกะนี้ดูแล้วก้อบอกว่า วาวต่อตรง น่าจะเปนที่พัดลม 2ตัวอะค่ะ นี้เพิ่งจะเอาออกมาจากอู่วันก้อนทำไปเยอะ ช่างบอกดูเรียบร่อยแล้วม้ายเปนรายแล้วครั้บวิ้งชิวเลย ชิวจิง วิ้งไปถึงจตุจักร ความร้อนขิ้นปี๊ด นั้งชิวกันเลยทีนี้ เฮ้อ

21. NOOM_P11

173
    0
    0
    จริงง่ะ ใกล้กันนิดเดียวเอง อืมม คือว่าเสาร์นี้ว่าจะเอารถไปแก้ไขเรื่องโช๊คนิดนึง มันโหลดเกินติดลูกระนาด ว่าจะเอาขึ้นนิดนึงแล้วจะไปอู่ ซีซี เจริญสุข อยู่อ่อนนุช 22/1 ถ้าสะดวกจะไปก็ไปพร้อมกันก็ได้นะครับ ขับตามกันไป อู่นี้เชื่อใจได้เรื่องฝีมือ ผมว่าน่าจะแก้ปัญหาต่างๆของคุณหนิงได้แน่นอน แต่จะไปไหวป่าว อ่อนนุช 22/1 ถ้าสะดวกก็โพสแจ้งไว้ได้นะครับ แต่ถ้าจะให้ดี โพสไว้ทั้ง 2 เว็ปเลยดีกว่า

http://www.primeraandpresea.com/index.php/topic,240.msg2309/topicseen.html#msg2309

เพราะบางที ที่นี่จะเข้าช้ามากๆครับ

22. PeMhom

1,163
    3
    0
    อยากช่วยแต่อ่านแล้วปวดหัวเป็นที่สุด..

เรื่องความร้อนคงต้องขอดูรถล่ะครับ..ช่วงนี้เป็นไปได้ควรระมัดระวังในการใช้รถล่ะกัน..ฝืนไปงานจะเข้าล่ะสิ

http://www.primeraandpresea.com/index.php/topic,240.0.html

อันนี้เป็นเวป Address ของน้องหนิงที่ตั้งไว้ที่บอร์ดใหม่ขอไปตอบที่นั้นล่ะกัน..ที่นี่ช้ามาก..:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2009
  23. richmantoy

richmantoy New Member Member

9
    0
    0
    หวัดดีคับ

ใช่r10ที่ขายในตลาดรถป่าวคับ

ว่าแต่คุณหนิงคนไหนในรูปคับ

555 (ผมคิดว่าคงมีคนอยากรู้เหมือนผม):D

24. noonungning

10
    0
    0
    ให้เดาอยากให้เปนคนไหนละค่ะ 5555 ส่วนเรื่องผิมม้ายรู้เรื่องนั้นต้องขอโทดด้วยนะค่ะพอดีคอมม้ายแป้นไทย เลยต่องคลำๆๆผิมเอา ขอโทดไว้ที่นี้ละกันนะค่ะ

25. noonungning

10
    0
    0

เรื่องผิมม้ายรู้เรื่องนั้นต้องขอโทดด้วยนะค่ะพอดีคอมม้ายแป้นไทย เลยต่องคลำๆๆผิมเอา ขอโทดไว้ที่นี้ละกันนะค่ะ

26. PeMhom

1,163
    3
    0
    ถึงว่าสิ..เอาเป็นว่า..ทำตามนี้
    ก่อนอื่นให้คลิกที่ปุ่มสตาร์ท (start) ครับ
    เลือกที่รัน (run)
    พิมพ์คำว่า OSK ที่หน้าต่างรัน
    เมื่อปรากฏรูปขึ้นมาแล้ว
    ให้พิมพ์คำสั่ง OSK (ย่อมาจากOn-ScreenKeyboard)
    จะเจอแป้นพิมพ์นึ้นมาที่หน้าจอ ทีนี้ถ้าอยากให้เปลี่ยนเป็นภาษาไทยก็ คลิกเปลี่ยนภาษาเอา..ลองใช้ดูล่ะกัน..ถ้าหาตัวอักษรไม่เจอ น่าจะพอช่วยได้บ้าง

27. PeMhom

1,163
    3
    0
    พึ่ง ออกมาจากอู่อาการยังไม่หาย..เรื่องรั่วของหม้อน้ำ..วาล์วน้ำเสีย..น่าจะตัด ไปได้..ช่างคงไม่แย่ขนาดนั้น..วาล์วต่อตรงที่ว่านี่ช่างแก้ไขเป็นต่อตรงไว้ หรืออย่างไรครับ..ขอรายละเอียดหน่อย..แล้วที่ต้องสังเกตุน่ะตอนความร้อนขึ้น แอร์ยังเย็นอยู่รึเปล่า??..ถ้าไม่อาจเกิดจากช่างไปต่อคอมแอร์พ่วงไว้กับ พัดลม..คอมแอร์ตัด..พัดลมตัด..
    วิธีตรวจสอบอย่างง่าย..ทำเองได้ที่บ้านเลย..จอดรถไว้เปิดฝากระโปรง..ลองดูตามนี้น่ะ
    1)ติดเครื่อง..ไม่เปิดแอร์..ติดใหม่ๆพัดลมมันจะยังไม่ทำงาน
    2)เปิดแอร์ดู..พัดลมติดรึเปล่า???..มันควรจะติดและทำงานด้วยสปีดสูงสุด
    3)ปิด AC ที่ตัวคอนโทลแอร์..พัดลมดับไปรึเปล่า???..สังเกตุด้วยว่าลมแอร์หายเย็นไปรึ เปล่า..อ๋อสังเกตุคอมแอร์ด้วยว่ามันตัดการทำงานรึเปล่า(สังเกตุจากเสียงมัน )..จะให้ชัด..ปิดและเปิด..ปิดและเปิด..สังเกตุการทำงานของมัน..จะได้รู้ว่า คอมแอร์ทำงานรึไม่ทำงานตามปุ่ม AC
    4)ลองวิ่งไปไหนใกล้ๆแล้ววนกลับมา ..ขับปกตินี่ล่ะ..ไม่ต้องไปไหนไกลมากก็ได้..ผมอยากให้เครื่องมันร้อนขึ้นนิด นึง..ติดเครื่องทิ้งไว้ลองปิดแอร์ทิ้งไว้ดูอาการสักนิด..ดูว่าพัดลมทำงานโดย ไม่เปิดแอร์รึเปล่า..ปิดแอร์ที่ว่านี้ตอนนี้ให้ Off ที่กล่องแอร์เลยน่ะ..ที่ควรเป็นพัดลมจะติดขึ้นมาแต่ไม่พัดแรงนัก..

สังเกตุอาการอย่างที่ว่าแล้วแล้วกลับมาเล่าใหม่ล่ะกัน
    1)เปิดแอร์พัดลมทำงานรึเปล่า
    2)ตัดต่อการทำงานของแอร์ด้วยปุ่ม AC คอมแอร์หยุดการทำงานตามนั้นรึเปล่า..พัดลมด้วยเป็นยังไง
    3)เครื่องอุ่นขึ้นมาหน่อย..พัดลมยังทำงานตามฟังก์ชั่นความร้อนรึเปล่า

ที่นี่ช้ามากขอไปใช้อีกบอร์ดล่ะกัน

28. noonungning

10
    0
    0

OSK ใช้ได้ผลจริงๆด้วย ขอบคุณมากค่ะ :p

29. noonungning

10
    0
    0
    Urgent ใครมี speedไมล์หรือทราบที่ๆหนิงจะซื้อได้บ้างค่ะไมล์เสียพอดีช่างต้องการด่วนหาของไม่ แล้วก็ตรงขอบที่กดกระจกแตกหนิงสามารถหาใด้ที่ไหนค่ะด่วนมาก ช่างค้องการ ขอบคุนค่ะ

30. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ดันๆครับ

รถสมบูรณ์ไวๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้