รบกวนผู้รู้มาช่วยผมทีคับเรื่องฟิลม์กรองแสงคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย teehid2009, 24 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. teehid2009

teehid2009 New Member Member

74
    0
    0
    รถnissan nv ติดฟิลม์ยี่ห้ออะไรสวยอ่ะคับแตกต่างกันตรงไหนระหว่าง3mกับ lamina hi cool ช่วยบอกทีคับ พอดีว่าจะไปติดอ่ะคับเอาแบบมืดๆคับ รถผมเป็นกระบะมีแค็บตัวใหม่นะคับ ยังไงขอความรู้ด้วยคับ

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    อันดับแรกต่างกันที่ราคาครับผม

3. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    คุณภาพไมต่างกันมากราค3mกับ lamina ราคาค่อนข้างสูงกว่า hi cool รับประกันเท่ากันอยุ่ที่ประมาณ7-8ปี
    ราคาทั้งคันไม่รวมแผนหน้าอยู่ทีประมาณ4-5พันบาทถ้ารวมแผนหน้าบวกไปอีก2พันบาท ราคานี้ผมติดมาประมาณ2-3ปีแล้วผมติดของhi coolครับเป็นฟีล์มแบบปรอทสีเขียว
    ผมแนะนำให้ติดแผนหน้าเต็ม40เปอร์เซนต์รวมคันประมาณ60เปอร์เซนต์ขับตอนกลางคืนง่ายครับใช้เป็นฟิล์มปรอทกลางวันขันคนมอกจากข้างนอกไม่เห็น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กันยายน 2009
  4. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ราคาไม่เท่ากัน คุณภาพไม่รู้ครับ แต่ผม HI-KOOL ติดมานานพอดู ทั้งคัน 2 พันปลายๆ
    บานหน้า 1300 บาท 60%+ปรอท
    กระจกข้าง เฉพาะ คนนั่งกับคนขับ 600 บาท 60% ดำล้วน
    3 บานหลัง 1000 บาทถ้วนครับ 60% ดำล้วน
    -------------------------------------------------------------------------------------------------
    แต่ตอนนี้ว่าจะทำสีชาอยู่ครับ........

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองดูที่หน้าซื้อขายของ racing web มีร้านรับติดฟิลม์หลายเจ้า พร้อมทั้งราคา คุณสมบัติ รูปประกอบ...:D

6. tukka

tukka New Member Member

61
    6
    0
    ผมเลือก HICOOL บานหน้าเต็ม 900 ด้านข้างๆ 350 บาท 60% น่ะ เปอร์เซนต์เท่ากับ ลามิน่าเลยครับ รับประกันเท่ากัน แต่ราคาถูกกว่าครับ ถ้าที่นครสวรรค์ ก็ร้าน มาริโอ้ ตรงข้ามสมาคมท่าข้าวกำนันทรงครับ ฝีมือดีครับ ลองพิจราณาดูน่ะท่าน

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สิ้นเดือนนี้ลอกใหม่แน่นอนครับผม

8. teehid2009

teehid2009 New Member Member

74
    0
    0
    แล้วหน้าซื้อขายอยู่ตรงไหนคับ รบกวนด้วยคับ หาไม่เจอ:cry::cry:ส่งลิ้งมาไห้ผมที:cool::cool:

9. :D..........ตามนี้ครับ.......http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=141812

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กันยายน 2009
  10. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ของผม lamina patinum ทั้งคัน แอร์เย็นดีครับ (แล้วแต่คนชอบครับ)

11. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    คุณภาพตามราคา ครับ
    ผมเลือก ไฮคู :D ถูก ดี USA ด้วย อิอิ

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอาไฮสคูลดีกว่าคับ
    ขาวๆแจ่มๆดีคับอิอิอิ

13. โส

โส New Member Member

2
    0
    0
    ขอตอบกระทู้นะครับ พอดีเพิ่งสมัครสมาชิก และก็พอดีอีกนั้นหละ พอดีเป็นช่างฟิล์มทำมาหลายปีทีเดียวตอนนี้เลิกแระค้าขายดีก่า เข้าเร่องเลยแล้วกัน ก่อนคุณจะติดฟิล์ม ต้องถามตัวเราเองก่อนว่าติดเพราะ 1ร้อน 2แฟชั่นแต่งรถ 3ฟิล์มมันเก่า 4ตังเหลือเองอันนี้คงไม่มีมัง 555+
    ถ้าร้อนก็ถามอีกว่า งบเยอะปะ ถ้ามีตังจะติดอะไรก็ติดไป ไม่ว่าหรอกแต่ถ้างบน้อยหอยน้อยก็ติดตัวถูก แต่แนะนำ ให้ติดฟิล์มที่มีปรอท ตัวอย่าง เอ็กตร้าโค ตัวถูก อันนี้ดีถูกผมก็ใช้อยู่ ส่วนฟิล์มดำ ธรรมดา

14. โส

โส New Member Member

2
    0
    0
    อย่าไปติดเลย โดนแดดปีเดียวก็ม่วง ถ้าเป็นฟิล์มดำแบบว่าชอบจริง ก็ของลามิน่าอันนี้ดำสนิทจริงๆสวยหรือดำดุดันส่วนดำ3m ดำแบบดำด้านสวยแบบ ผู้ใหญ่หน่อย คุณภาพก็พอๆกัน ฟิล์มจะดีไม่ดี อยู่ที่ ช่างติดตั้งมีฝี มีหูดขึ้นที่มือป่าว ร้านเค้าชัวมัย ชัวไม่ใช่ชั่วนะครับ ชัวแบบที่ว่า มีช่างคุณ เวลามีปัญหาเปลี่ยนแล้วไม่ง้อแง ฮ่าๆเมื่อกี้เจ้าของร้านโทรมา คุยกันให้ไปทำงาน แหะๆไม่ว่างค้าขายดีก่าใครอยู่แถว สุขา 123 ผมแนะนำ ไปร้านนี้เจ้าของร้านชื่อพี่ตั้ม เบอร์โทรศัพท์086-9706161เสรีไทยซอย12 ใครใกล้เชิญเลยครับ ช่างเยอะฟิล์มมีให้เลือกเยอะ กันเองอีกต่างหากที่สำคัญถูก เปลี่ยนหรือเครม ขี้เกียจโฆษณา โทรคุย นัดเวลา และราคา สักหนึ่งวัน บอกผม ช่างโสแนะนำเผื่อได้ ค่าโฆษณากับเค้ามัง อิอิอิอิอิอิอิ

15. :D........โฮะ....โฮะ....ช่างมาเองเลยงานนี้ขอบคุณครับ......ใครมีปัญหาเชิญปรึกษาพี่เค้าเลยครับ...

16. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เอ๊กตร้าคูล ชื่อนี้จะจำไว้ครับ ฟิลมปรอทด้วยใช่มั๊ยครับ

17. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ฟิลม์ชาครับ ติดทุกคันในบ้าน

ส่วนnvคันนี้ว่าจะติดเร็วๆนี้ครับ เน้นยุ่น อิอิ

18. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ฟิลม์ชาครับ ติดทุกคันในบ้าน

ส่วนnvคันนี้ว่าจะติดเร็วๆนี้ครับ เน้นยุ่น อิอิ

19. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ชอบเหมือนกันคับรอ งบประมาณ (เมีย) อิอิ

20. singcoohteam

5,303
    108
    0
    จะไปติดวันเนี้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้