รถซิ่งใช้ระบบกันขโมยแบบใดกันครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Macgyver, 29 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Macgyver

Macgyver New Member Member

50
    1
    0
    เพื่อนๆ ใช้ระบบล็อครถแบบไหนกัน ผมใช้แบบเก่าคือล็อคเกียร์ แต่รถแต่งส่วนใหญ่ไม่เห็นใครใช้
    กำลังอยากจะเปลี่ยน แบบรีโมตดีหรือเปล่าครับ

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ไม่ใส่ไรเลยคับมีกุญเเจดอกเดียวกะสวิสตัดไดร์สตาร์ท (ใว้ที่รับตา)

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ของผมมีล๊อคประตู , ล๊อคคอพวงมาลัย และก็รปภ.อีก2-3คนของตึกที่จอดรถ.. คือไม่มีอะไรเลยนอกจากที่โรงงานให้มา :D

4. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ของผมแกะขั้วแบตออก แล้วใช้กุญแจบ้านล็อคตรงกิ๊บล็อคฝากระโปรงครับ

สบายใจ ^___^ ครับ เงิ้บๆๆ :D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2009
  5. arto2

arto2 New Member Member

73
    2
    0
    รีโมท สตาร์ท มันมีกันขโมยมาด้วย + กับ สวิทลับ หลายจุด ขนาดอย่างนี้ เวลาจอดในไกลตาหรือที่ไม่คุ้น ยังห่วง เลย ถึงมันจะเก่าแล้ว แต่ยังไงก็รักเพราะมันมาจาก หยาดเหงื่อแรงงานของเรา....

6. มีล๊อกเกียร์อย่างเดียวครับ ยังดีที่ผมจอดรถในบ้าน

7. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    ถ้าอยู่ในที่ไม่ปลอดภัย

ก็ล๊อครถตามปกติครับ

แต่ผมถอดกล่องไปด้วย:D:D:D

---------- Post added at 22:32:34 ---------- Previous post was at 22:32:18 ----------

ถ้าอยู่ในที่ไม่ปลอดภัย

ก็ล๊อครถตามปกติครับ

แต่ผมถอดกล่องไปด้วย:D:D:D

8. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ล๊อกพวงมาลัย กับ ล๊อกประตู ของ Solex

9. J.SPEED

J.SPEED New Member Member

21
    0
    0
    ทำสวิตช์ ลับ ตัดสัญญาณ NE ชัวครับยังไงก็เอาไปไม่ได้

เพราะ สัญญาณ NE เป็นสัญญาณรอบเครื่องไปสั่ง ให้ปั๊มทำงาน ตัดทำสวิตช์ลับไว้ก็ดีครับ

หรือจะถอดกล่องติดตัวไปด้วย เหมือนคุณข้างบน ก็เจ๋งดีนะ

อิอิ

10. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    จอดบ้านกลัวหายคับ เลยไปจอดอู่ 5 5 5 5

11. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    แล้วถ้าใส่พวงมาลัยแบบถอดได้นี่ จะปลอดภัยพอไม๊ครับ

12. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    มีล๊อกเกียร์ กับรีโมทกันขโมยครับ

13. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ถ้าอยู่ที่ไม่ปลอดภัย ก็ถอดกล่องกับตัดไฟครับ

14. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    จอดที่บ้านผมล๊อกรีโมทเฉยๆคับ จอดที่อื่นก็รีโมทเฉยๆคับ รถเก่าแล้ว ^^

15. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    จอดบ้านไม่ได้ล็อคไรครับ แต่ถ้าไปจอดที่อื่นล็อคเกียร์แบบโบราณหน่อยๆ

16. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0

เคยได้ Fw:mail น่าจะเก่าแล้ว แต่ก็น่าจะยังมีประโยชน์อยู่เหมือนกัน
    ลองอ่านดูเน้อ

v
    v
    เรามีประสบการณ์มาเล่าให้ฟัง เรื่องเกี่ยวกับขโมยรถเนี่ยแหละ คือ
    ตอนเราซื้อรถมาใหม่ๆ ก็คิดอยากจะไปติดพวกอุปกรณ์กันขโมยต่างๆ แต่ไม่รู้จะติดอะไรดี
    พอดีเพื่อนเรามีคนรู้จักคนนึง สมัยวัยรุ่น (วัยคะนอง) เคยขโมยรถมาก่อน คือ พี่คนนี้ เค้าเคยลองเปิดล็อกรถเรา
    โดยใช้แค่สายกีต้าร์เส้นเดียวเท่านั้น แถมทำภายในไม่ถึง 1นาทีด้วยซ้ำ เรางงไปเลยอ่ะ
    นี่ถ้าเป็นขโมยมาขโมยรถเราจริงๆคงจะหายไปแล้วหล่ะ แต่รถเราไม่มีสัญญาณกันขโมยนะ
    เราก็ถามเค้าว่าถ้าไปติดสัญญาณกันขโมยด้วย จะขโมยยากกว่านี้หรือเปล่า เค้าบอกว่า เหมือนกันแหละน้อง
    มีสัญญาณไม่มีสัญญาณ ไม่ถึงนาทีเหมือนกัน แค่ตัดสายทิ้ง เสียงก็ไม่ดังแล้ว
    เราเลยถามถึงล็อคเกียร์ และล็อคพวงมาลัย ว่าจะเลือกใส่อันไหนดี
    คำตอบเค้าเรางงไปเลยนะ คือเค้าตอบว่า ล็อคเกียร์ ก็ 5 นาที ล็อกพวงมาลัยก็ 5 นาทีอ่ะ โจรกระจอกๆ หน่อย
    พี่ให้เต็มที่ 10 - 15 นาที เลย ถ้าล็อคเกียร์พี่ก็ตัดหัวเกียร์ออก แค่นั้นก็ไปได้แล้ว
    (คือใช้แค่ก้านเกียร์ที่เหลืออยู่ก็ขับได้) ถ้าล็อคพวงมาลัยยิ่งหมูเลย
    ตัดก้านพวงมาลัยออกแป๊ปเดียวเสร็จ ง่ายมาก
    ทางที่ดีที่สุดคือ ใส่ล็อกเบรค จะขโมยยากที่สุด (ไม่ใช่ว่าขโมยไม่ได้ )
    แต่..นานหน่อยอาจจะต้องใช้ครึ่งวันขึ้นไป เหตุผลคือมันมีพื้นที่ให้เลื่อยตัวล็อคออกยาก
    เพราะต้องก้มลงไปใต้คันเร่งแล้วก็เบรค เราใส่มาแล้ว ราคาประมาณ 3000-4000 บาท
    พี่คนนี้แหละแนะนำ ให้ไปใส่ เค้าบอกว่า ถ้าขโมยเห็นตัวนี้รับรองมันไม่มานั่งเสี่ยงขโมยรถเราหรอก
    ไปเอาคันอื่นที่ง่ายๆดีกว่า เห็นว่ามันค่อนข้างเป็น ประโยชน์กับเพื่อนๆ

ปล.ส่วนตัวผมก็ล๊อกธรรมดา เพราะที่จอดรถไม่สุ่มเสี่ยงเท่าไร :D

17. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ของผมใช้ล๊อดตัดไฟครับ

18. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ใช้กุญแจดอกเดียวครับ เซ็นทรัลล็อกก็ไม่มี

รถผมนี่ เสียบกุญแจไว้ ยังไม่หายเลย

---------- Post added at 20:02:22 ---------- Previous post was at 20:02:02 ----------

ใช้กุญแจดอกเดียวครับ เซ็นทรัลล็อกก็ไม่มี

รถผมนี่ เสียบกุญแจไว้ ยังไม่หายเลย

19. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    a31 แถวบ้านถอดพวงมาลัย ออก ยังโดนเอาไปทั้งคันเยย

:eek::eek::eek::eek:

20. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    ถ้าใช้ติ๊กนอกถัง คงจะถอดติ๊กไปด้วยแล้วล่ะ

ถอดพวงมาลัย เค้าใช้ประแจล๊อคแกน ขับออกไปครับ

ตอนนี้ก็แค่รีโมท ยาม และก็กรมธรรม์

21. โจรมันก็น่าจะรู้พอๆกับที่เราพยายามจะล็อกนั่นแหละครับ ... - -

22. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    ขอนอกเรื่องหน่อยคับ

อยากจะบอกว่า โจรในมหาวิทยาลัยเชียงใหม่เยอะมาก

คืนเดียว รถยนต์หายไป สามคันรวด

ยังไม่รวมมอไซค์ วันละอีกหลายๆคัน...

ใครมาแถวนี้ ก็ระวังกันด้วยนะครับ

23. otto9116

otto9116 New Member Member

77
    13
    0
    ของเราถอดพวงมาลัยออก รถไม่หาย แต่เครื่องเสียงหาย :cry:

24. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ผมใช้ Security Starter PIVOT กับ สวิทย์ตัดไฟ คิดว่าจะหาคอพวงมาสัยถอดได้เพิ่มเติม

25. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ถ้าถอดพวงมาลัย+ถอดกล่องเก็บเข้าบ้านไปด้วย น่าจะดีนะครับ
    รถไม่หาย แต่ของข้างในเลียบบบ

งืมๆๆๆ

26. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ถ้าถอดพวงมาลัย+ถอดกล่องECUเก็บเข้าบ้านไปด้วย น่าจะดีนะครับ
    รถไม่หาย แต่ของข้างในเลียบบบ

งืมๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้