ใครเคยเป็นมั่งรถสั่นสะท้าน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ธีระพงศ์ จินดาพันธ์, 25 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    มีอยู่เรื่อยครับอาการของรถผม วันนี้มีคำถามคือว่า รถของผมเป็นเกียร์กระปุกเวลาวิ่งไปเรื่อยๆ แล้วพอจะชลอรู้สึกว่ามันจะสั่นสะท้านจากหน้าห้องเครื่องยันไปถึงด้านหลังเลย เมื่อหยุดก็หายสั่น หากจอดอยู่นิ่งๆ พอแอร์ทำงานก็จะสั่นอีกนิดหน่อยพอแอร์ตัดก็จะนิ่งเหมือนเดิม มันเป็นเพราะยางแท่นเครื่องหรือเปล่าครับ แล้วอีกคำถามคือ ฝากระโปรงหน้าตรงข้อหมุนรู้สึกหลวมแล้วทำยังไงให้มันแน่นเหมือนเดิมเพราะเวลาเครื่องสั่นมีเสียงสะท้านรำคาญมาก

1. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    น่าจะเป็น ยางแท่นเครื่อง แท่นเกียร :D:D:D:D

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ลองเช็คแท่นเครื่องดูค้าบ

3. aewnok

aewnok New Member Member

34
    1
    0
    ยางแท่นเครื่องราคาเท่าไรค่ะ
    สั่นเหมือนกันค่ะ

4. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ยกชุดไปเลย ตัวละไม่กี่ร้อยครับ บวกค่าแรง ก็น่าจะหลักพัน เคยทำอยู่สองพันก่าบาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้