B14 เครื่อง GA16DNE

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mon, 27 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mon

mon New Member Member

37
    4
    0
    รถมีอาการสะดุดตอนเหยียบคันเร่งเช่นระหว่างเดินเบากำลังจะออกตัวครับ(เกียร์ออโ๖) จะผืดๆ ๆๆๆๆ เร่งไม่ขึ้น สักแป็บ พอขึ้นได้ก็จะได้เลยเร่งเหมือนปกติครับ พอเลี้ยวรถ (ถอนคันเร่ง ) ดับเลย เป็นบางครั้ง ไล่จาหไหนดีครับ ตอนแรกเป็นแต่น้ำมัน ตอนนี้เป็นทั้งคู่เลย (แก็สหัวฉีด เอจี)

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    แก้น้ำมันก่อนครับ...
    จากนั้นถึงจะค่อยจูนแก๊สใหม่...
    ลองเช็คหัวฉีดน้ำมัน แล้วก็ตัวช่วยรอบเดินเบาครับ...
    ถูกป่าวอ่ะ... :D:D:D

3. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    ผมก็เป็นแต่ยังไม่เยอะ เห็นเค้าว่า หัวฉีดเริ่มตัน ใช้แก๊สมากๆมันมักจะตันเร็ว มั้งคับ :cool::cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้