= ร้านไหนที่ทำสีล้อ hyper black ได้ดีๆ ไหมครับ =

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nos_oxy, 27 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nos_oxy

nos_oxy New Member Member

32
    0
    0
    อยากได้ แบบเนียนๆ หน่อยครับ

ร้านไหนที่ไว้ใจได้บ้างครับ

ถ้าได้ขอใกล้ๆ สุขุมวิท หรือ ศรีนครินทร์ก็ได้ครับผม

รบกวนเพื่อนๆ ด้วยนะครับ

สีประมาณนี้เลยครับ

2. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    สีนี้ไม่ใช่สีไฮเปอร์นะครับ

สีนี้น่าจะเป็นสีแลคเกอร์ ทองไหม้ กลึงหน้าเงาครับ

มันใช้ความแววของเนื้อแม็กที่กลึง แล้วสาดแล็คเกอร์สี เคลียร์ทับครับ

ไม่แน่ใจ ร้านทั่วไปเค้า เรียก คอบเปอร์ ทอง หรือป่าว

แต่ผมเรียกภาษาบ้านๆๆว่าแลคเกอร์ทองไหม้

ถ้าจะทำหาร้าน ที่มีเครื่องกลึง ที่ดีดีหน่อย อย่างพวก CNC นะครับ

3. nos_oxy

nos_oxy New Member Member

32
    0
    0
    ผมเอาตัวอย่างผิดมาครับ ขอโทษครับผม

อันนี้ของจริง

^_^

แต่ขอสีเข้มกว่านี้หน่อย แต่มิติเดียวกันเลยนะครับ ร้านไหนทำได้บ้างน้อ

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    กระทู้ทำสีล้อพี่หายไปไหนแล้วอ่าครับ พอดีหาไม่เจอ :) :confused:

5. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    _
    ร้านนี้เลยครับ สวยเนียลเเน่นอนนนนคร๊าบบบ

6. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    Ron 78 เบอโท 089-6968833 ร้านอยู่พัฒนาการ ลองโทปรึกษาดูได้คราบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้