อยากทราบโคมไฟหน้าป็อปอัพ ของพวก200 หรือrx7 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ANTILAG, 27 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    คือผมเห็นรถดริฟตาม ญี่ปุ่น ที่เค้าทำตาปรือๆ แต่ทีนี้เค้าเอาโคมไฟเดิมออกแล้วใส่โคมใหม่ไป (ปรือแบบถาวร) เลยอยากทราบว่า เอาโคมอะไรมาใส่กันครับ แล้วใช้ยี่ห้ออะไรกัน ราคาประมานเท่าไหร่ครับ สวยดี ครับ อาจจะอธิบายไม่ชัด ลองดูที่รูปนะครับ

*ขออนุญาติเจ้าของรถหน่อยนะครับ หารูปยากมาก พอดีเจอในกระทู้ขายรถเลยยืมหน่อยครับ

2. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ไม่รู้ยี่ห้อ แต่รู้ว่าแพงใช้ได้เลย

ANTILAG ถูกใจสิ่งนี้
  3. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    จะปือกับเค้าบ้างเหรอ มาร์ค

4. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    7 สวยอะครับ

ตาเมา ๆ ดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ตุลาคม 2009
  5. ANTILAG

1,268
    31
    0
    อยากอยู่ครับพี่เชน

ตอนนี้พอดีติดปัญหา น้ำเข้าโคมเพราะไปเจาะระบายลม เวลาล้างละน้ำเข้าละหลอดแตกประจำเลยครับ

แล้วพอดีเหนว่าสวยดีไม่ค่อยมีใครทำเลยอยากหาข้อมูลไว้ก่อนครับ
    :D

6. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    มารอความรู้ด้วยคน

7. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    up ไป มะเห็นมีใครตอบเลย :)

8. aOOa

aOOa Member VIP

89
    6
    8
    มันมีขายคับเป็นของpivotอะคับสำหรับไว้ปรับให้เป้นตาปรือโดยเฉพาะ ตั้งได้เป้นระดับๆแล้วแต่จะให้ง่วงมากง่วงน้อย
    อันไม่กี่พันหรอกคับ ลองเดินหาตามเซียงกงดูน่าจะมีขายนะ

ANTILAG และ Kammy ka~ ถูกใจสิ่งนี้
  9. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ขอบคุณครับผม สำหรับคำตอบ แต่ที่อยากทราบก็คือ ตัวโคมไฟอะครับ ไม่ใช่ตัวทำตาปรืออะครับ อยากรู้ว่าเค้าเอาของยี่ห้อ หรือรุ่นไหนมาใส่ครับ ราคาประมารเท่าไหร่ครับ

10. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ส่วนใหญ่ที่เห็น ทำเองครับ เอาโคมที่มีอยู่มาประยุกต์เอา ผมใช้โคมของ Raybrig ฟ้าใส ยังไม่อยากตาตี่ อิอิ

11. silvia2000

silvia2000 New Member Member

7
    1
    0
    โคมในรูปคันส้มกับครันแดงเป็นของแต่งจากญี่ปุ่นครับ ตรงรุ่น 200 ครับ ไม่มีของรุ่นอื่นครับ ราคาอยู่ประมาณ 15000-20000 ครับ
    มีอยู่สองสามแบบครับ มีข้อสงสัยก็แวะเข้ามาพูดคุยกันได้ที่ 200sx-silvia.com นะครับ

12. จะแอบหล่อ.....

แต่ถ้าโมเองเค้าทำกันยังไงอยากรู้เหมือนกัน

---------- Post added at 14:48:45 ---------- Previous post was at 14:48:16 ----------

จะแอบหล่อ.....

แต่ถ้าโมเองเค้าทำกันยังไงอยากรู้เหมือนกัน

13. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    สวยดีเนอะ

14. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ขอให้ได้เห็นและสัมผัสด้วยตัวเอง ผมว่าน่าจะแปลงได้ครับ

แต่ปัญหา ถ้าราคา 15000-20000นี่ อ้วกเลยครับ คิดเล่นๆนี่ เกือบได้DEFIครบเซ็ตละ 555+

15. 555+ จะอ๊วกเลยหรอมาร์ค ..

โมเองดิโมเอง แต่ไม่รู้น้ำจะเข้าอิกป่าว - -"

16. ton_bulldog

ton_bulldog New Member Member

19
    1
    0
    โมเองได้ครับ ไปร้านคุณฮั้ง ซื้อโคมRayBrig มีให้เลื่อกอยู่ 2-3 แบบ แล้วไป SITT TURBO ให้ตาหมูจัดให้ custom made ครับ ผมทำแล้ว เด๋วหารูปลงให้ดู

17. ton_bulldog

19
    1
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2009
  18. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
  19. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    สวยจังขอลอกแบบมั่งนะ อิอิอิอิ

20. ANTILAG

1,268
    31
    0
    คุนนี้เลยเหนที่งานดริฟ "ทั้งจ้องทั้งจำ แต่ทำไม่เป็น -*-" ล่าสุดเห็นเป็นไฟโคมตัวเดียวแล้วใช่มะครับ

สวยโคตร ขอบคุณครับ

21. ton_bulldog

19
    1
    0
    ขอบคุณครับ

22. ton_bulldog

19
    1
    0
    ได้เลยครับ:D

23. ton_bulldog

19
    1
    0
    ครับเพิ่งเปลี่ยนครับที่ akegarage :p

24. ANTILAG

1,268
    31
    0

ถามอีกนิสครับคุณพี่ต้น ว่าเวลาทำแล้ว การมองเห็นในตอนกลางคืนเป็นไงมั้งครับ แล้วมีไฟต่ำ-สูงเหมือนเดิมไหมครับ

25. lancerck4

2,280
    52
    48
    เอารูปโคมไฟหน้าของ200sx มาฝาก

เอาดูหลายๆๆมุม คิดจะทำเหมือนกัน อิอิอิ

26. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ^ ^ ^ ^ ^ 200SX Mr.Morata มาเองเลย

27. ton_bulldog

19
    1
    0
    ความสว่างใก้ลเคียงของเดิมนะครับ คือเลือก1โคม เอาไส้หลอด H4 ที่มีทั้งไฟสูงและต่ำใส่ไปครับ ส่วนอีกโคมต่อเป็นไฟหรี่ ที่เปิดปิดไฟยังคงอยู่ที่เดิม ที่ก้านไฟเลียว ทำเลยครับหน้าไม่ซ้ำใคร:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้