รถน้ำรั่วกับเรื่องหลังคาเป็นสิวค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 5 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    B15 ปี 95
    สงสัยค่ะว่าเวลาที่จอดรถทิ้งไว้แล้วฝนตกหนักๆ จะมีน้ำนองอยู่ตรงที่วางเท้าของที่นั่งข้างคนขับค่ะ
    ไม่ทรารบว่าน้ำจะรั่วมาจากส่วนไหนของรถได้บ้างคะ แล้วจะแก้ปัญหายังไงดี

แล้วหลังคารถนี่หาซื้อได้จากที่ไหนบ้างคะ ตอนนี้เป็นสิวๆคล้ายกับคางคก บางที่ก้อมีรอยสนิมซึมด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ขอดูรูปหน่อยคร๊าบบบ

3. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    รอฟังด้วยครับ ตอนนี้เป็นอยู่ ประมาณ 4-5 เม็ด มีเม็ดนึงแตกละ สนิมขึ้นแล้ว....แล้วอีกอย่างสีแตกลายงา จนเห็นสีโป๊วขาวๆ 2-3 เส้น ยาวมากๆ...ไปถามอู่แถวบ้าน อู่สังกะเพิงหมาแหงน เหอๆ...เค้าเอา 6 พัน หลังคาทั้งแผ่น - -*

4. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    โห น้ำเข้ารถเลยหรอครับ คงต้องดูตาม ขอบยางต่างๆนะ

ส่วนเรื่องหลังคา เป็นสิว นิสสันเค้าขึ้นชื่อเรื่องนี้มานานล่ะ

แก้ปัญหาโดยการหา หลังคามีรูมาใส่เลย มันจะได้ไม่เป็นสิวอีกต่อปาย อิอิ

5. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ของผมเป็นเหมือนอาการ จขกท เป๊ะเลยอ่ะ

แต่ยังไม่ได้ทำสักอย่าง

ไอ้น้ำรั่ว ที่เดียวกันเลยอ่ะ

ผมไปใส่กระจกหน้ามาใหม่ คาดว่าซีนน่าจะปิดสนิทนะ ก็เหลืออีกที่ คือช่องลมเข้าจากหน้ารถ อันนี้ต้องแกะออกมาดูยังไมได้แกะ

แล้วก็หลังคา ผมก็เป็นสิว เม็ดเล็กๆ ยังไม่รู้จะทำไงกับมันดี ชั่งใจอยู่ ว่า มูนรูฟ หรือธรรมดา หรือลอกสี ขัด อัดยากันสนิมใหม่

แต่ละอย่างก็ เงินทั้งนั้น

หรือว่าจะเปลี่ยนรถใหม่ดี ฮาๆๆๆๆ

ของผม B14 ท้ายแยก ปี 97 ครับ

6. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
    รถผมก็เคยน้ำเข้าตรงฝั่งข้างคนขับ สาเหตุมาจากยางขอบกระจกบริเวณมุม มันหดตัว เลยเกิดรูทำให้น้ำฝนเข้ามา เลยจัดการอุดด้วยซิลิโคนเปนที่เรียบร้อย

7. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    เชียร์ MOONROOF

เชียร์ MOONROOF อิอิ

8. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0

พี่กานจะดูรูปอาไรค้าบบ

:D:D:D:D:D

9. Nitikan

Nitikan New Member Member

91
    7
    0
    อารมเดียวกันเลยครับ ของผมเป็นเกือบ 10 เม็ด ขึ้นกันเป็นแถว แถวๆ เลย

ตอนนี้ก็รออยู่เหมือนกันว่า ถ้า ไม่เปลี่ยนไปเป็นตัว ปี 2000 ก็ใส่มูนรูฟ

(รอรถประมูลที่กระทรวงอยู่) :D:D:D

10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    โพสรูปนี้ทีไร สะเทือนใจทุกที

11. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เห็นแล้วสยอง

12. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เป็นเหมือนกันครับ น้ำเข้าทั้ง 2 ข้าง หน้าฝนทีไร เหนื่อยใจ (กลัวพื้นมันผุ จริงๆ)

อีกที่ ก็หลังคา ก็ว่าจะเปลี่ยนๆ ลังเล กับหลังคารู กลัวมันรั่วหนักกว่าเดิม

แถมแก้มก็ผุ กระโปรงหลังก็สิวโผล่ กันชนหน้าหลัง ก็บุบ ....... เฮ้อ ท้อใจกับการทำรถคันนี้จริงๆ

---------- Post added at 10:59:36 ---------- Previous post was at 10:59:20 ----------

เป็นเหมือนกันครับ น้ำเข้าทั้ง 2 ข้าง หน้าฝนทีไร เหนื่อยใจ (กลัวพื้นมันผุ จริงๆ)

อีกที่ ก็หลังคา ก็ว่าจะเปลี่ยนๆ ลังเล กับหลังคารู กลัวมันรั่วหนักกว่าเดิม

แถมแก้มก็ผุ กระโปรงหลังก็สิวโผล่ กันชนหน้าหลัง ก็บุบ ....... เฮ้อ ท้อใจกับการทำรถคันนี้จริงๆ

13. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    เอ่อ ใจเย็นกันครับค่อยแก้ค่อยซ่อมครับ
    ผมก็รอทำทีเดียวตอนทำสี ยังไม่รุ้เลยว่าอีกกี่สิบเคก็ยังรอเก็บๆเงินไป ซักปีสองปีน่าจะได้สีแจ่มๆ
    เหอๆ สู้ๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้