KE20 ทำแรงวางไรดีคับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย aummor, 18 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    :cool:ผมมีKE20 อยู่คันนึงคับเครื่องเดิมก็ไม่ค่อจะทันใจ
    อยากวางใหม่ อยากทราบว่าลงไรให้แรงและเหมาะสมที่สุดคับ
    คำนึงถึงอะไหล่และทำแล้วให้จบๆ คับ ขอราคาแนะนำคร่าวๆด้วยคับ
    ขอบคุนคับ

2. aummor

258
    1
    0
    เพิ่มเติมคับขออะไรที่มากกว่า 4ag คับผม

3. YIM66

YIM66 New Member Member

64
    0
    0
    ผมว่า SR20 DET น่าจะดี

4. k_ble2009

k_ble2009 New Member Member

6
    0
    0
  5. BuddyJz

BuddyJz New Member Member

301
    1
    0
    ตามนั้นครับ

6. aummor

258
    1
    0
    ขอบคุนสำหรับคำแนะนำคับ
    แล้วราคาทำแล้วจบคับ เท่าไหร่คับ
    เครื่อง + ช่วงล่าง
    SR20 DET ปักหมุด

7. poomy

poomy New Member Member

39
    0
    0
  8. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    จบ หรอ โดนไปหลายแล้วก๊าบ

9. tk_knight

tk_knight New Member Member

16
    0
    1
    3s-gte ไม่ข้ามสายพันธุ์

10. big_rx

big_rx New Member Member

10
    0
    0
    แนะนำเครื่อง toyota 3S-FE เกียร์ออโต้ครับ ผมว่าน่าเล่นไม่แพ้ SR ของ Nissan
    ค่าเครื่อง 3S ที่ผมเคยหามาจากเซียงกงปทุมวัน 26,000 บ
    ค่าวาง+ค่าเดินสาย+ค่าท่อไอเสียใหม่20,000 บ
    ค่าช่วงล่างประมาณ 10,000 บ

แรงดีนะครับและประหยัดติดแก๊สได้ เครื่องตัวนี้เป็นแบบ Direct Coil นะครับ ไม่ใช่แบบจานจ่ายหมุนเหมือนเครื่องรุ่นอื่น ผมว่าดูแลรักษาง่ายดีน่าลองเอาไปพิจารณาตัวเครื่อง 2000 cc ครับ น่าเล่นไม่แพ้ SR

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กันยายน 2009
  11. lloonll

lloonll New Member Member

44
    0
    0
    ผมว่า ca 18 det ละก้อ

โรตารี่ ก้อแจ๋วนะ เอามันอะหะ

fj 20 ก้อน่าเล่นนะคาบ ที่พูดมาราคาน่าจะพอไหวนะนะคาบ

ไม่แรงมากไป

12. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    1j ไหม อะไหล่ถูกดี หาง่าย

13. toey_xjr

toey_xjr New Member Member

77
    0
    0
    อยากแรงนี่เอาแรงแบบไหนครับ ต้องถามกันก่อนว่าทำไปเพื่ออะไร วิ่งเล่นขำๆ หรือแข่งขัน มันหลายสเตปมากมายเลยนะมันต้องขึ้นอยู่กับคุณก่อน ว่าชอบเครื่องตัวไหน ผมว่าวิ่งขำๆ 4age เหมาะมากนะครับ เครื่องไม่หนักมาก ทำงช่วงล่างไม่เยอะมากก็ขับสนุกแล้ว
    แต่ถ้าบอกว่าไม่พอผมก็ยังคิดว่า 4age 20 วาล์ว หรือจะแรงอีกก็ 4agze(ซุปเปอร์ชาทจ์) แล้ว จะเซ็ทโบเข้าไปผมว่าก็วิ่งขี้แตกแล้ว
    ไม่ข้ามพันธุ์ ไม่เกินbody วิ่ง160 สบาย น่าจะเหมาะนะครับ ส่วน sr20det ผมก็ไม่เถียงว่าดีแรงแต่ราคาสูงกว่ามากอาจมีบานปลาย
    ่วาง j ก็ใหญ่เกินไปหนักหัวแต่มีคนทำนะครับ มันแล้วแต่ชอบครับ

14. aummor

258
    1
    0
    ขอบคุนสำหรับคำแนะนำคับ

ขอบคุนสำหรับคำแนะนำจากทุกท่านครับ
    พิจารณาอยู่ค๊าบ
    แต่ใจจิงก้นบึ้งแล้ว เล็งCA18DET ไว้ครับ
    แต่กลัวปัญหาเรื่องอะไหล่
    รบกวนผู้รู้อีกเช่นเคยคร้าบ

15. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    CA18DET...สงสัยต้องถ่วงถุงทราย
    ข้างหลังแน่ๆ

16. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    SR20 DET

4 AG

CA18DET

คับ สูตรสำเร็จ

17. aummor

258
    1
    0
    CA18DET หนักขนาดนั้นเลยเหรอคับ
    พอดีผมเห็นในหนังสือทำคันนึงสีขาว
    เห็นสวยดี เลยอยากทำบ้าง
    แต่ไม่รู้ว่าจะมีบุญมั๊ย

18. lloonll

lloonll New Member Member

44
    0
    0
    จัดไปคับ

ปัญหาคือเครื่องหาคนทำแจ๋วๆยากนิสนึงอะดิ

19. ยุงบินชุม

ยุงบินชุม New Member Member

78
    4
    0
    ถึงเครื่องแรง แต่ช่วงล่างไม่แรงก็จบคับ (จบชีวิตนะคับอิๆๆๆ) ผมว่ารถ body เล็ก เครื่อง1600 ก็คับสนุกแล้วคับ เครื่องที่ยิ่งใหญ่ มากับ ช่วงล่างที่ใหญ่หลวง ^^:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้