รองสเปเซอร์

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย SUTON, 27 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SUTON

SUTON New Member Member

11
    0
    0
    ใครรองสเปเซอร์ 1นิ้วทั้ง4 ล้อบ้าง ใช้เป็นไงครับสั่นไหมครับ ตอนนี้ผมเอาโช๊คหน้าแหลมกลับใส่อย่างเดิมแล้วปัญหาคือยางมันติดโช๊คเพราะแม็กผมรู้สึกว่าอ๊อฟประมาณ42ถ้าจำไม่ผิด ใครพอมีข้อเสนอแนะดีๆบ้างครับ

2. ยังไงก็ให้บ่านอกบ่าในมันพอดีกันก็น่าจะไม่มีปัญหาแล้วครับของผมก็ใส่คู่หลังอยู่ข้างล่ะนิ้วอ่ะครับ....วิ่งก็ปรกติดีครับ.........

3. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ไม่แนะนำให้รองสเปเซอร์ 1 นิ้วครับไม่แข็งแรงเดี๋ยวน๊อดล้อมีปัญหาครับ ให้ใช้เป็นอแด็ปเตอร์ 1 นิ้วดีกว่าครับแล้วใส่ปลอกกันสั่นแค่นี้ก็ขับสบายแล้วครับ.....

4. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ผมว่าถ้าเป็นเครื่องเดิม ไม่ได้แบกไม่ได้ซิ่งอะไร สามารถรองได้นะครับ1นิ้วเนี้ย แต่ขอบอกว่าน็อตยาวไม่พอแน่ ขันน็อตตัวเมียได้ไม่กี่เกลียวหรอก
    - แนะนำให้เปลี่ยนน็อตเป็นตัวสีดำๆยาวๆอะครับของไมตี้หรือป่าวไม่แน่ใจ ผมก็เปลี่ยนเหมือนกันแล้วรอง สองแผ่นประมาณนิ้วกว่าๆ
    - ส่วนเรื่องสั่นนั้น ต้องทำบ่านอกบ่าในให้รับกันเลยนะครับ ฟิตๆเลยไม่สั่นแน่นอน

5. SUTON

SUTON New Member Member

11
    0
    0
    ขอโทษทีครับผมเรียกชื่อผิดที่จริงของผมเป็นอแดปเตอร์รอง1นิ้วทั้งหน้า-หลังแต่งยังไม่ได้ลองตอนความเร็วสูงๆเพราะต้องเอาไปตั้งศูนย์ก่อน

6. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    อะแด๊ปเตอร์........นี่ เค้ามีบ่ามาให้เลยใช่ป่าวคับ?

ถ้ามีมาแล้วก้อ.....ไม่สั่นแล้วคร้าบบบบบ

ขอโทษนะครับ....ซื้อสำเร็จ หรือว่า สั่งทำเอาอ่ะคับ ???

ของผม...สั่งทำไปมิเนียมชุดนึง ช่างเค้าวัดดุมล้อรถ กับ ดุมล้อแม็กซ์ไปด้วย แบบล้อต่อล้ออ่ะคับ

ถ้าทำได้แบบนี้....ก้อหมดห่วงเรื่องสั่นได้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้