หน้าแหลมเรา เอาหม้อลมเบรคอะไรใส่ได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย hinata, 26 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    หน้าแหลมเรา เอาหม้อลมเบรคอะไรใส่ได้บ้างครับ
    เอาแบบไม่ต้องแปลงอ่ะครับ หรือถ้าแปลงใส่ของอะไรดีครับ
    แนะนำที่ครับ อันเดิมรู้สึกว่ารั่ว

อีกข้อครับแถม
    เจ้าหน้าแหลมเราๆ น้ำหนักโดยเฉลี่ยเราประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณพี่ๆ หน้าแหลม Family มากๆครับ :D

2. SUTON

SUTON New Member Member

11
    0
    0
    หม้อลมเบรคผมเอาชั้นครี่งของtoyotaใส่เยรคดีขึ้นเยอะเลยครับไม่ต้องแปลงอะไร

3. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ใช้ชั้นครึ่งของ Toyota ไมตี้ ครับใส่ได้ตรงรูพอดีขันน็อต ไล่ลม เป็นอันจบครับพี่ ไม่ต้องแปลงให้เสียเวลา

4. hinata

303
    0
    0
    ขอบคุณครับ ><

5. tt140.tnt

tt140.tnt Guest

0
    0
    0
    ผมมีครับเก่าญี่ปุ่น ชั้นครึ่ง ขายให้ 1000เดียว ถูกกว่า แน่ๆ รับรองหนึบ ผมเองก็ใช้อยู่ 2 ชั้นเลย 0837089567

6. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    เรื่องน้ำหนักดูที่สมุดเล่มรถ หรือ แผ่นเพลทหน้ารถเลยครับมีบอกอยู่ อิอิ

7. hinata

303
    0
    0
    :D

ขอบคุณครับ :D

8. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    หน้าแหลมของผมใส่หม้อลม 1 ชั้นครึ่ง ของ TOYOTA CROWN อยู่น่ะคับ แต่จำไม่ได้ว่าเป็นของ CROWN ปีไหน ก็ใส่ได้พอดีเลยไม่ต้องแปลง แต่เห็นช่างดัดท่อแป๊บน้ำมันเบรค ไม่ให้ไปชนกับตัว BODY รถเท่านั้นเองคับ ใส่มาหลายปีแล้วก็ยังเบรคเอี๊ยดได้อยู่คับ อิอิ :D

9. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ชั้นครึ่ง......โตต้า คราวน์....ด้วคนคร้าบป๋ม อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้