MTXแปลงหน้าเป็นตัวไฟเต็ม ใส่กระจังกับไฟไม่ได้อ่ะคราฟ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tomhang11, 26 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tomhang11

tomhang11 New Member Member

132
    1
    0
    MTXแปลงหน้าเป็นตัวไฟเต็ม ใส่กระจังกับไฟไม่ได้อ่ะคราฟ

รูไม่ตรงกันเลยคราฟ ทำยังไงดีอ่ะ

แปลงอย่างเดียว หรือ เปลี่ยนคานแผงไฟหน้าไปเลยดีคราฟ

ปล. ผมแปลงหน้าเป็นตัวplusธรรมดาคราฟไม่ได้แปลงเป็นเซิฟนะ

เสียดายเลยไม่ได้ซื้อหน้าตัดเซิฟ(คำนวนแล้วเซิฟคุ้มกว่าอีกอ่ะ)

2. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ต้องรอเซียนท่านต่อไปครับ

3. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    มาช่วยดันนะครับ

4. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ตรงคานหน้าช่องไฟมันจะไม่ได้ต้องแปลงหน่อยคับ ช่างเค้าว่างั้น 555+

5. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    เข้าใจว่าต้องมาทั้งแผงหน้าครับจึงจะพอดี

หรือเอาหน้าตัด Surf มาจะแจ่ม 8000 เอง

6. maxza c100

maxza c100 New Member Member

154
    1
    0
    เปลี่ยนคานแผงไฟหน้าไปเลยครับ ผมเปลื่ยนใหม่หมดเลย
    ตอนแรกนึกว่าใส่ได้เหมือนกันครับ
    แต่ช่างว่าไม่ได้ไม่ได้เลยตอนเปลื่ยนคานหน้าใหม่ครับ
    ทำไปเท่าไหร่แล้วครับ เอารูปมาดูบ้างครับ ตอบได้เท่านี้ครับ
    .........................รอผู้ชำนาญมาตอบครับ................................

7. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    ผมก็เคยจะใส่โป่งหน้า+ไฟเต็มครับ

แต่เห็นเค้าบอกว่าจุดยึดพวกแพงหน้ามันไม่เหมื่อนกัน

ถ้าจะทำก็ต้องแปลง ผมคิดๆๆดูก็ยังไม่ทำกลัวจะเสียรถเพราะแปลงเยอะ

ถ้าจะทำก็เอามาทั้งหน้าตัดเลย คุ้มกว่าครับ จะได้ไม่ต้องมีรอยดัดแปลงใดๆที่คานแผงไฟหน้า

---------- Post added at 19:13:45 ---------- Previous post was at 19:13:30 ----------

ผมก็เคยจะใส่โป่งหน้า+ไฟเต็มครับ

แต่เห็นเค้าบอกว่าจุดยึดพวกแพงหน้ามันไม่เหมื่อนกัน

ถ้าจะทำก็ต้องแปลง ผมคิดๆๆดูก็ยังไม่ทำกลัวจะเสียรถเพราะแปลงเยอะ

ถ้าจะทำก็เอามาทั้งหน้าตัดเลย คุ้มกว่าครับ จะได้ไม่ต้องมีรอยดัดแปลงใดๆที่คานแผงไฟหน้า

8. kittinokitty

kittinokitty New Member Member

10
    0
    0
    ถ้าไม่ได้ซื้อหน้าตัดมาก็ต้องแปลงครับ
    แล้วแก้มต้องทำสีไหมครับ
    ถ้าต้องทำก็ให้อู่สีแปลงให้เลยช่างไทยเก่งครับ
    ราคาแล้วแต่ตกลงอยู่ประมาณ2000+-
    แต่ถ้าทำสีทั้งคันส่วนมากอู่จะแปลงให้ฟรีครับ

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    งานแปลง อย่างเดียว อัฟ ครับ รอรถสวยๆๆ

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ให้ร้านแปลงหรือแปลงเองอะครับ

คงต้อง ทำหลุมหลังไปอะครับ ให้กว้างไม่งั้น ยัดไฟเข้าไม่ได้

และคงต้องแปลงจุดยืด ไฟหน้าด้วย

ประมาณนั้น ครับ

11. CONDURUS

CONDURUS New Member Member

139
    12
    0
    คว้านตรงเบ้าไฟหน่อยเดียวครับแปลงจุดยึดนิดหน่อยครับ

12. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    แค่นั้นไม่มากอย่างที่คิด ขึ้นอยู่กับฝีมือช่าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้