ขอความรู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย takumi9999, 16 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. takumi9999

takumi9999 Guest

0
    0
    0
    คือผมอยากทราบว่าเครื่องท่อนตรงมีฝาสูบและท่อนล่าง VR4สามารถนำมาประกบกับเกียร์ EVO3ได้มั้ยครับเกียร์ขับ4ครับ

และมันจะยุ่งยากไหมเช่นต้องแปลงสายไฟ ท่อน้ำหรือดัดแปลงส่วนอื่นๆมากมั้ยครับ หรือว่าเราเอาแต่เสื้อสูบ

มาประกบฝาEVO3เลยจะได้มั้ยรูน็อตมันจะตรงกันมั้ยครับจะใส่ได้หรือเปล่าครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เสื้อสูบประกบได้ครับ ดูทางเดินน้ำที่ฝาสูบกับปะเก็นแล้วเจาะเพิ่มให้ตรง
    ที่ยากคือ การตั้งมาร์คตำแหน่งสายพานทามมิ่ง กับ แคมครับ เพราะขนาดลูกรอก 2 รุ่นไม่เท่ากัน
    ระวังตั้งไม่ดี สายพานทามมิ่งหย่อนจนเบียดกับพลาสติกกันสายพานครับ

ส่วนเกียร์ชนได้ครับ แต่แปลงอย่างไรผมไม่ทราบเลยครับ

3. takumi9999

takumi9999 Guest

0
    0
    0
    ต้องการท่อนตรง EVO123หรือRVRครับ

แล้วตำแหน่งปลั้กหรือเซ็นเซอร์ต่างมันตรงกันมั้ยครับ จิงๆแล้วผมอยากได้เพียงข้อเหวี่ยงเดิมๆกับลูกและก้านครับท่านใดมีไว้แล้ว
    ไม่ได้ใช้บ้างมั้ยครับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เซนเซอร์ ถ้าเป็นตัว VR4 Cyclone ถ้าจำไม่ผิด ระบบไฟฟ้าจะไม่เหมือนกับของอีโวเลยครับ
    ต้องได้ชุดสายไฟ และ เซนเซอร์ มาด้วยครับ
    ผมไม่แน่ใจนะครับ เพราะนานมากแล้วที่ไม่ได้จับเครื่องพวกนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้