เปลี่ยนแม็กมาแล้วเสีบ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย samico, 25 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. samico

samico New Member Member

3
    0
    0
    ขอโทษหัวข้อกระทู้มือไวไปหน่อย ครับ

รบกวนสอบถามนิดหนึง พึ่งได้ nv อายุ 5ปี มรดกแม่ให้มา ไมล แสนต้นๆ วันศุกร์ที่แล้วไปเปลี่ยนแม็ก 16 ยาง 205/45 มา เวลาขับมันมีเสียงดัง กึกๆ ครับ แต่ไม่ได้ดังมากครับ แล้วก็เวลาเลี้ยวซ้ายจะได้ยิน เสียงกึกๆ นี้ด้วย ครับ แต่ไม่เป็นๆทุกครังที่เลียวนะครับ

รบกวนด้วยครับ

ถ้าตกหล่นภาษายังไง ขอโทษด้วยนะครับ มือใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

2. คงต้องลองไปตรวจสอบที่เพลาขับแล้วล่ะครับ...รายละเอียดกระทู้เก่าๆก้อมีครับ.....อาการแบบนี้รถผมก้อเคยเป็นครับ...สองพันก่าๆ..หายเลยครับ....
    ผมเองยังรู้น้อยอยู่..เดี๋ยวรอพี่ๆในคลับมาให้รายละเอียดอีกทีนะครับ...

ความเห็นส่วนตัวนะ...ผมว่าแม็ก 15 น่ะกำลังดีนะ....

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ให้ช่างเช็คเพลาขับกะพวกลูกหมากปีกนก/บูชปีกนกดูยังครับ/แล้วก็โช้คด้วยก็ดี

4. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ตามผู้รู้เลยคับพี่เขาแน่น อิอิ

5. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    อาจเป็นเสียงสปริงหรือหัวโช๊คก็ได้นะครับ :)

6. samico

samico New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณครับ

7. bfouteen

bfouteen New Member Member

100
    0
    0
    ก้มดูในซุ้มเเล้วมองสวนขึ้นไปที่หัวโช้คครับ ยางรองหัวโช้คอาจจะขาดก็ได้

เเล้วพวงมาลัยเป๋หรือป่าวตอนเจอคลื่น หรือไม่ก็ยกล้อหน้าขึ้นทั้งสอง เเล้วบิดล้อดูถ้ามันคลอนเเสดงว่าลูกหมาก

หลวมทีนี้ค่อยมาไล้เช็คดูครับว่ามีส่วนไหนหลวมบ้าง ที่เเน่ๆก็จะมีลูกหมากปีนกล่าง ลูกหมากกันโคลง(นานๆจะ

หลวม) และสุดท้ายลูกหมากคันชักนอก (อ้อเรื่องอะไหล่ใช้ของ 555 ญี่ปุ่นก็ได้ครับ เซฟมันนี่ได้หลายตัง)

ขออนุญาตร่วมแจมนะครับ

8. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ตามด้านบนเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้