ไปซื้อเครื่องมาราคาไม่เห็นลงเลย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย supreecha, 25 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supreecha

supreecha New Member Member

100
    1
    0
    พารุ่นน้องไปซื้อเครื่องมา B16A เลข 54เครื่อง เกียร์ กล่อง เพลา ดุมดิสคอม้า ราคา 55000ของสดมากมากตอนไปซื้อของพึ่งมาพอดีติดหัว EG มาเปิดมาห้องเครื่องกิ๊บมากเหมือนใหม่เลยแต่ถ้ายกหัว 80000 เดินดูอยู่หลายร้านเจอราคา 40000 แต่ไม่กล้าเอากลัวเป็นเครื่องยกลงไม่รู้ข้างในเป็นไงแต่ร้านนี้ของสดมากมากราคาอาจจะสูงต่อยังไงก็ไม่ยอมลดเขารับประกันของเค้าว่าสดแน่นอนร้านนี้อยู่ที่เซียงกงบางนาร้านจะอยุ่ซอยสุดท้ายตรงหัวมุมพอดีจะมีร้านข้าวตามสั่งหน้าร้านของแต่งเยอะมากสดสดทั้งนั้นตอนนี้มีหัวEGเครื่องB16Aอยู่หลายหัวของสดสดทั้งนั้นเลยเน้นของฮอนด้าทั้งนั้นท่านใดสนใจลองไปดูได้ราคาเป็นไงมาเล่าบอกต่อกันฟังนะครับ

2. supreecha

supreecha New Member Member

100
    1
    0
    ราคาอาจแรงแต่ของสดจริงจริงตอนไปซื้อของพึ่งมาสดสดร้อนร้อน up up up

3. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    โอ้ววว เลข 54 ราคาขนาดนี้เลยหรอ

4. LEV_TYPE R

LEV_TYPE R New Member Member

57
    0
    0
    บางนานี้ร้านไหนถูกๆบ้างเนี่ย ไปมา แรงๆทั้งน้าน ...

5. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    น่าจะเป็นร้านที่เคยกล่าวถึงกันในบอร์ดนี้แน่ๆเลย ....

6. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    หาตามบอร์กeg3dสิคับเห็นมีราคาถูกๆอยู่ ไปเดินบางนาราคาแม่งแรงๆ(เกือบทุกร้าน)ยิ่งแต่วตัวดีดีไปเนี่ยถามราคาหน้าหงายทุกรายผมเคยถามราคาราคามาเมื่อเดือนก่อนแต่งตัวดูดีนิดเดียวบอกราคามาหน้าหงายเลยไม่กล้าต่อเลยเมื่อวันเสาร์แต่ตัวเหมือนช่างไปเดินถามร้านเดิมราคาต่างกันเฉยเลย

7. ไปมาวันนี้ เลข 54 มีคลัชท์ซิ่งติดมาบอก 68,000 โคดแรงเลย
    เค้าบอกว่าเปิดมาอาจจะเจอของซิ่งอีก

มานยังขายได้มานก้อไม่ลงหั้ยหร๊อก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2009
  8. wayla83

wayla83 Guest

0
    0
    0
    หลอกตัวเองว่าถูกอะดิ

55555555555555555

9. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    ความรู้มากมาย

10. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    เลข 54 ยังขนาดนี้ อยากรู้นักเลข 58, 59 มา ร้านพวกนี้จะขายเท่าไหร่

11. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เชียงกงบางนาผมไปบ่อยมาก เครื่องติดมากับหัวราคาแพงพอๆกันครับ

12. เครื่องตระกูล B ราคาลงจริงๆ ไม่โกหก เพราะสอบถามมาหลายที่แล้ว โดยเฉพาะฝาแดง ทั้ง B16b และ B18cr ลงไปหลายหมื่นอยู่ แต่เชียงกงบางนาผมไม่ทราบเพราะไม่เคยไปซื้อของแถวนั้น

13. aumEK2000

aumEK2000 New Member Member

111
    0
    0
    ผมว่าเชียงกงบางนาเขายังขายของแพงกว่าที่อื่นอยู่นะ (ความเห็นส่วนตัว)

14. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ต้องบอกว่า It 's rich man toy จิงๆคับ Honda..........

15. enough

enough New Member Member

9
    0
    0
    แล้วมันที่ไหนล่ะครับ หรือกลัวว่าบอกไปแล้วมันจะขึ้น:D

16. LEV_TYPE R

LEV_TYPE R New Member Member

57
    0
    0
    วันหลังไปต้องใส่ชุดช่าง มือเปื้อนน้ำมันหน่อยซะแล้ว ราคาจะได้ลง ผมเคยไปถามของน่ะครับ ถามว่าลดได้เท่าไร มีการมาบอกว่าถ้าบอกแล้วต้องเอาน่ะ ถ้าบอกแล้วไม่เอา มันก็ไม่บอก ซะงั้น สุดๆ ไม่เคยเจอ เพราะว่าผมลองต่อดูถ้าลดได้ ราคาที่เราพอใจเราก็เอาใช่ไหม แต่นี่เรายังไม่รู้ราคาที่เราต่อ แต่บังคับให้เราเอา ผมนี้เดินออกมาแม่ง ไอ่หน้าแขกหน่อย จำชื่อร้านไม่ได้ จำไว้

17. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    ลองไปร้าน วีรวัฒน์ ที่ปทุมวันดูครับ เครื่องเยาะเหมือนกันราคาก็น่าจะไม่แรงเท่าบางนานะ แต่ยอมรับว่าเซียงกงบางนาของแพงจริงๆ

18. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  19. เปล่าไม่ได้กลัวหรอก แต่บอกชื่อร้านไม่ได้เดี๋ยวจะถูกกล่าวหาว่ามีส่วนได้ส่วนเสียกับทางร้านที่บอกไป เข้าใจ๋

20. ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ อัพ อัพ อัพ

21. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    อ๊อด อ๊อด !!

22. ต้องมี Preposition นำหน้าด้วยนะครับ คุณครูลิลลี่บอกมา

23. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    ถามพี่โสก็ได้ พี่แกคุยกะฝรั่งทุกวัน :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้