ถ้าเปลี่ยนตำแหน่งปั๊มติ๊กจะมีปัญหามั้ยครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย fujiponkk, 25 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fujiponkk

fujiponkk New Member Member

13
    0
    0
    จากเดิมที่แปลงมาอยู่แล้ว โดยใช้กระบอกตัวเดิม แต่ปั๊มของโตโยต้า
    แล้วตัวปั๊มพัง ผมเลยให้ช่างหาปั๊มมาเปลี่ยน
    แต่ช่างเอาของโตโยต้ามายัดทั้งชุดแลยคับ
    โดยเปลี่ยนตำแหน่งเอาไปไว้ด้านบน แล้วไม่ยอมบอก ผมมารู้ทีหลัง
    ช่างอ้างว่าเค้าแปลงให้ทั้งระบบ มีระบบดูดกลับด้วย
    และเดิมนีออนไม่มีระบบดูดกลับหรอครับ
    ตอนนี้กำลังเชื่อมปิดถังอยู่ ยังไม่ได้ลองวิ่งเลย

ตามหลักแล้วเราสามารถปลี่ยนตำแหน่งปั๊มติ๊กได้มั้ยครับ
    ผมกลัวต้องแก้ัญหาบาน

2. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    เป็นถังแบบเหล็กหรือป่าวคับ ถ้าเป็นเหล็กก็แปลงได้ไม่น่ามีปัญหา แต่สำคัญคือความยาวของปั้มต้องถึงก้นถัง ปั้มต้องสามารถทนแรงดันได้ 3.5 บา (ปั้มของเครื่องเทอร์โบจะดีมาก) แต่ในกรณีนี้ช่างได้แปลงเป็นมีระบบไหลกลับก็ควรหาเรคกูเลเตอ์ใส่ที่ท้ายรางด้วยเพื่อให้แรงดันคงที่( จริงๆรายละเอียดเยอะนะ )
    ส่วนถ้าเป็นถังพลาสติกถ้ามีการเจาะฝังปั้มใหม่ ต้องระวังเรื่องการรั่วซึมบริเวณที่เจาะ วิธีแปลงระบบน้ำมันมีหลายอย่างยังไงก็โทรถามได้คับ 0870268844

3. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ได้ความรู้อีกแล้ว up up

4. fujiponkk

fujiponkk New Member Member

13
    0
    0
    รถผมถังเหล็กครับ ถ้าทำมาแล้วไม่ดี จะเปลี่ยนมาใส่ถังพลาสติกได้มั้ยคับ
    แล้วเอาปั๊มตัวใหม่ของ neon ใส่เลย และถังพลาสติกแพงมั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้