แบตโชว์ไฟแดง ( หลังจากเปลี่ยนมาไม่ถึง 6 เดือน )

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย aewnok, 24 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aewnok

aewnok New Member Member

34
    1
    0
    เพิ่งเปลี่ยนแบตมาค่ะไม่นานถึง 6 เดือนนะค่ะ เมื่อก่อนใช้ลูกใหญ่ ตอนนี้เปลี่ยนเป็นลูกเล็ก ของยี่ห้อไรจำไม่ได้นะค่ะ วันนี้ขับกลับบ้าน ไฟที่แบตแดงสาเหตุเกิดจากแบตเสื่อมเปล่าค่ะ หรือว่าไดชาร์ท แต่ว่าไดชาร์ท
    ก็เพิ่งเปลี่ยนมานะค่ะ พี่ ๆ ช่วยบอกสาเหตุด้วยนะค่ะว่าเกิดจากไร :cry::cry:

2. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    ของผมเคยเป็นคับ ลองดูที่ขั้วไฟ ไดชาร์จอาจจะไม่แน่น หรือไม่ก็สายพานหย่อน ลองเช็คอย่างนี้ดูก่อน คับ ถ้าดูแล้วปกติ ลองวัดโวลท์ DC ดูครับว่าปกติไหม (13 -14 V ) บางทีำได้ได บิ้ว มามันอาจจะทำมาไม่ดีก็ได้คับ

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    แบตแบบไหนครับ แห้งหรือน้ำ ดูน้ำกลั่นก่อน

ไม่งั้นกลับไปร้านที่เปลี่ยน แบตตมา ให้เช็คแบตให้ มันมีประกัน ุทุกลูก

4. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ไฟแบต ที่หน้าปัทก์ น่าจะเป็นไดชาร์จ มีปัญหา

เดานะครับ

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เคยเอาไดร์ชาร์ทเดิมไปพันใส้ใหม่ แต่ช่างทำไม่ดี มันเลยขึ้นไฟโชว์ ไดร์ชาร์ทเปลี่ยนแบบ บิ้วมารึเปล่าครับ

6. aewnok

34
    1
    0
    แบตเป็นแบบแห้งค่ะ ของ NK
    ได้ชาร์ทเพิ่งเปลี่ยนมาใหม่

7. aewnok

34
    1
    0
    แบตเป็นแบบแห้งค่ะ ของ NK
    ได้ชาร์ทเพิ่งเปลี่ยนมาใหม่

8. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ไม่ได้เป็นที่ แบตนะค้าบ

เป็นที่ไดร์ชาร์ทคับ

1.เพราะว่าโดร์โอดหลังตูดไดร์มันหมดสภาพแล้วคับ

2.อาจจะเป็นเพราะไฟจากไดร์ชาร์ทจ่ายไฟมาเกิน

เพราะว่าตอนนี้ของผมก็เป็นอยู่ แล้วลองเปลื่ยนดูก็แล็วก็หายคับ

ตอนนี่ผมใช้ แบต 65 A ไดร์ชาร์ท 80 A

9. aewnok

34
    1
    0
    วันนี้ไปทำมาแล้วค่ะ ร้านดิมที่เปลี่ยนไดชาร์ทให้

- ช่างลองเช็คที่แบตดู แบตค่าปกติ
    - ช่างเปลี่ยนไดชาร์ทให้ใหม่ เสียไป 300 :sad:

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านนะค่ะที่ให้คำแนะนำ:eek::eek::eek::eek:

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  10. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ไดชาร์จลูกละ300 มีอีกมั๊ย เดี๋ยวซื้อเก็บซัก10ลูก

11. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ไม่คิดจะทำเองหรอพี่ลูกเนี่ย...:D:D:D

12. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้