สตาร์ทรถมีกลิ่นนํามันออกมา

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mtts. 38, 24 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    สตาร์ทรถมีกลิ่นนํามันออกมา ไม่ทราบว่าใครเคยเป็นบ้างครับ มีทางแก้บ้างครับ
    เครื่อง GA15 ใช้แก๊สครับ

2. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    .......

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ วิ่งแก๊สอยู่ดีๆก็มีกลิ่นน้ำมันออกมา ต้องรอผู้รู้มาตอบคำถามให้กระจ่างครับ

3. joeyB14

joeyB14 New Member Member

26
    1
    0
    เคยเป็นเหมือนกันคับ
    ตอนนั้นรู้สึกว่าจะเป็นเพราะ สายยางน้ำมันรั่วคับ
    ช่างบอกว่าเป็นเพราะ ใช้น้ำมันแก๊สโซลฮอล
    น้ำมันแก๊สโซลฮอล มันกัดสาย
    ก็เลยต้องไล่เปลี่ยนสายยางใหม่

---------- Post added at 14:35:06 ---------- Previous post was at 14:34:47 ----------

เคยเป็นเหมือนกันคับ
    ตอนนั้นรู้สึกว่าจะเป็นเพราะ สายยางน้ำมันรั่วคับ
    ช่างบอกว่าเป็นเพราะ ใช้น้ำมันแก๊สโซลฮอล
    น้ำมันแก๊สโซลฮอล มันกัดสาย
    ก็เลยต้องไล่เปลี่ยนสายยางใหม่

4. mtts. 38

1,236
    12
    0
    ขอบคุรครับ มีกรณีอื่นๆ อีกมั้ยครับแบบว่าอยาจบเลยอะครับ

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ถังผุเป็นตามดแล้วน้ำมันที่เหลือในถังซึมออกมาครับ แต่ยากเพราะB14 ปียังใหม่อยู่ยกเว้นเสียแต่ว่า ไม่ค่อยเติมน้ำมันไว้ในถังหรือเติมไว้น้อยเกินไปก็มีโอกาสทำให้ถังผุได้ครับ

6. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    มีรั่วซึมแน่ๆ

7. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

สงสัยถังน้ำมันของข้าพเจ้าคงจะผุเข้าแล้วสิ

8. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ยกเบาะหลังออกนะครับ เช็คโอริงซีลยางฝาถังใต้เบาะหลังดูครับ ถ้าขาดก็ใช่เลย

ผมเคยเปลี่ยนแล้ว หายครับ

9. JON_TNT

JON_TNT New Member Privilege

231
    1
    0
    เช็คกรองเบนซินคับ มันรั่วได้

10. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    ผมเติมโซลฮอลเหมือนกันระยะยาวจะเป็นมั้ยเนี่ย หนาวๆแฮะ

11. mtts. 38

1,236
    12
    0
    ความน่าจะเป็นมีครับของผมที่เช็คดูพุ่งปรี้ดเลยครับ เปลี่ยนใหม่ซะ

12. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เติมโซฮอล มานานๆ ระวังนะ สายน้ำมันมันมีอายุของมัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้