wiring D4D-2l-5l ทั้งคัน

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Bigtiger, 23 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bigtiger

Bigtiger New Member Member

344
    8
    0
    คือว่าผมโพสเข้าไปถามเกี่ยวกับตัวกล่องสีแดงใต้กล่องฟิวส์ในห้องโดยสาร
    ที่ บอร์ดของ LSVคลังสมองเพื่อนช่างอิเล็กทรอนิกส์ไทย
    มีคนใจดีให้วงจรมาทั้งคันเลย แต่ผมดูไม่เป็นอ่ะ ใครดูเป็นก็ไปโหลดเก็บไว้ได้ครับ ตามลิงค์เลยครับ

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=62821.0

อ้อ ส่วนเรื่องกล่องสีแดงใครรู้ที่ซ่อมหรือราคาเท่าไหร่ผมรบกวนด้วยนะครับ:D

ปล.ขอบคุณ คุณ sompongc มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    มีแบบ ตัดสายใดสาย1 ไหม ครับ ตอนนี้รถผมเริ่มไม่เหลือสายแล้ว อิอิอิอิอิ

3. Bigtiger

344
    8
    0
    แห่ม ระดับหมอแมนละ ไม่ต้องใช้ wiring อ่ะ หลับตาตัดเอาเลย:D

4. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เป็นประโยชน์อย่างมาก.....ขอบคุณคับ

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แล้วตอนนี้ เป็นไงครับ ซ่อมได้หรือยัง
    หรือ สตาร์ท ขับได้ปกติ

แค่ไฟรู กุญแจ ตรงวงแหวน หรือเปล่าวครับ
    โดยปกติ มันจะติดตอน เปิด ปิด ประตู และหน่วงให้ไฟติด สักพัก ก็จะดับ
    ส่วน ตัว R ไหม้ลองเปลี่ยนดู แต่ถ้ามันอ่านค่าไม่ได้ก็ลำบาก

เอาใจช่วยครับ ลองให้ร้านซ่อมอิเล็กทรอนิกส์ ดูเปลี่ยน ครับ

6. Bigtiger

344
    8
    0
    ใช่ครับไฟวงแหวนกุญแจ พอช็อตปุ๊ป ไฟวงแหวนไม่ยอมดับเลยอ่า
    ตอนนี้เลยดึงแจ็กออก ไม่งั้นติดตลอดเลย

7. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ต้องระวังมันลัดวงจรพาตัวอื่นเสียไปด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้