เบรคใหญ่ จานโต กับล้ออะไหล่ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป., 22 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากถามว่าเพื่อนๆ ที่ใส่เบรคใหญ่ จานโตๆ มีปัญหากับล้ออะไหล่บ้างไหมครับ

คือตอนนี้ผมใส่เบรค 4 pot จาน 330 มิล ล้ออะไหล่เหลือง ขอบ 15 ที่ติดรถมามันยัดไม่เข้าครับ ใครช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมว่าผมต้องซื้อล้ออะไหล่แบบไหนมาใส่.................

ล้อเหลือง sky ขอบ 16 ที่เห็นขายกันเยอะๆ จะใส่ได้ไหมครับ กับจาน 330 มิล ???

อย่าบอกให้ซื้อล้อแม็กซ์ 17 อีกวงนะครับ เพราะมันใส่ในซุ้มยางอะไหล่ไม่ได้ ขนาดวันก่อนไปซื้อล้ออะไหล่เหลืองขอบ 17 ของ DC5 มา ยังยัดในซุ้มยางอะไหล่ไม่ลงเลย ต้องเอามาขายต่อขาดทุนอีก เวรกรรมจริงๆ รถรุ่นนี้ :eek:

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ;)

1. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    รอผู้รู้ดีก่า

2. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ขอคำแนะนำด้วยคน ตอนนี้ จาน 380 ใส่ล้อ 19 ได้อย่างเดียว กะว่าจะเอาล้ออะไหล่ออกแล้วเพราะมันหนักเปล่าๆ เบื้องต้นก็ mem เบอร์รถสไลด์ไว้ในมือถือเรียบร้อย แล้วก็หมั่นเช็คลมอย่างสม่ำเสมอ ป้องกันไว้ก่อนครับ :)

3. suparkit

suparkit New Member Member

14
    0
    0
    ถ้าหน้า - หลัง ยางขนาดไม่ต่างกันมาก
    ก็ ถ้า ล้อหน้ารั่ว ก็ เอาล้อหลัง ใส่ แทนหน้า
    แล้วเอายางอะไหล่ใส่ล้อหลังแทนครับ
    เหนื่อยหน่อยเปลี่ยน สองรอบ

4. ขอบคุณครับ

แต่ล้อหลังเป็นยาง 245 เอามายัดล้อหน้าไม่เข้าแน่นอน 215-45-17 ยังติดเบ้าโช้คเลยครับ :cry:

5. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ลองหาล้อ อะไหล่ของRX7 FD หรือ ของ พวกMITSU GTO มันจะเป็นล้อแม็คเลย แต่บาง ขอบ17" หลบพวกเบรคโต จานใหญ่ประมารนี้ได้

6. เอาของ DC5 มาแล้วคราบ แต่ใส่ลงในหลุมยางอะไหล่ไม่ได้ ท้ายรถก็ใส่ไม่ได้ เลยต้องเอามาขายต่อ ตอนนี้ก็ลงขายอยู่ในหน้าซื้อขายล้ออ่ะครับ

อยากรู้ว่า พวกล้อเหลืองขอบ 16 จะใส่กับจาน 330 มิล ได้ไหมครับ ถ้าได้จะได้ไปจัดมาใหม่ เพราะขอบ 16 น่าจะยัดลงในซุ้มยางอะไหล่ได้ครับ

7. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    จาน 330 มม. รวมรอบวงกับคาลิเปอรต้องใส่ขั้นต่ำ 17" สถานเดียว แล้วซุ้มล้ออะไหล่ก็หมดสิทธิ์ลงคับ คงต้องหาล้อ 17" มาสำรองแต่ยังต้องคำนึงถึงออฟเซทอีกว่าจะติดคาลิเปอรหรือป่าว ไม่งั้นก็ต้องเอาล้อหลังมาไว้ล้อหน้า ย้ายล้ออะไหล่ไว้หลัง เหนื่อยหน่อย รถผมก็ยังไม่มีล้ออะไหล่เลย สถานะการเดียวกัน นี่คือความลำบากของการใส่เบรคใหญ่ อยากสวยต้องระวังยางแตก อิ อิ

8. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ล้อ 16 แค่ 315 ก็ใส่ไม่ได้แล้วครับ

9. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เพื่อนผมก็ต้องสับหน้า-หลังเอาคับ แล้วเอาอะไหล่ใส่หลังแทนคับ

แต่ลองซ้อมใส่ดูก่อนนะคับ ถ้าออฟไม่ได้ติดก้านอาจจะต้องสั่งสเปเซอร์มาเก็บไว้

10. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    สงสัยต้อง 17" แล้วล่ะครับ :D

11. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เคยเจอรุ่นพี่คนนึง เค้าขับเบ็นซ์ซีคลาสตาถั่ว เบรกเบรมโบ้ ล้อบาร์บัสขอบ 19 ยางแตก เอายางอะไหล่มาใส่ ก็ใส่ไม่ได้ เพราะติดจานเบรก สุดท้ายต้องโทรเรียกรถสไลด์มายกออกไป

ส่วนตัวผมก็ไม่รู้เหมือนกันอะครับพี่ยอด ว่ามันมียางอะไหล่ที่พอดีกับจานเบรกโต แล้วยัดลงไปในห้องเก็บยางอะไหล่ด้านหน้าบ้างหรือเปล่าอ่า แต่ยังไงขอให้หาให้ได้ไวๆนะครับพี่

12. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ตามนั้นคับ

13. ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนมากครับ

สงสัยต้องเสปรย์อุดรูรั่วแล้วหว่า งานนี้...............

14. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ช่วยอัพครับพี่ยอด

15. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    ช่วยอัพครับ

16. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    งานนี้ดูๆแล้วประเด็นมันจะไปตกที่ ช่องเก็บยางอะไหล่มากกว่านะครับเนี่ย

เพราะถึงหาล้อได้ แต่มันจะเก็บไว้ในรถในรูปแบบไหน ประเด็นอยู่ตรงนี้มากกว่า

17. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เจอปัญหาเหมือนกันเลย

แต่รถผมเตรียมที่สูบลมไฟฟ้าไว้อะคับ

ขับไปเติมไปเรื่อยๆ 555

18. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เอายางอะไหล่ออก ไม่ต้องใส่ไว้ในรถ หนักรถ พก ปั้มไฟฟ้า กับ สเปรย์ปะยาง กับถุงยาง ไว้ก็พออิอิ

19. ถุงยาง ต้องใช้ 16 หรือ 17 นิ้วอ่ะครับ

:D :D :D

20. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    แล้วสรุปทำยังไงดีครับพี่ อยากทราบเป็นข้อมูลไว้เหมือนกัน:p

สายถักเบรกผมได้มาแล้วนะครับพี่ยอด แต่เป็น APP มือสอง แจ่มๆๆเลย:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้