R11 มาใหม่ขอคำชี้แนะครับ.

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย kukkik, 18 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kukkik

kukkik New Member Member

19
    0
    0
    ขอคำแนะนำเบื้องต้นของ R11 ครับ กำลังจะไปเอามา รถปี94 ออโต้ ติดแก้สระบบดูด ต้องดูจุดไหนเป็นพิเศษมั่ง โรคประจำตัวที่เป็นกันแล้วต้องแก้
    หาอะไหล่ได้ป่าว รึว่าใช้ของตัวอื่นมาแทนกันได้แบบ A31/R32/R33/S13/200
    ถามมากหน่อยครับ รถบ้านๆจะทำให้เนียนก่อน แล้วค่อยซิ่ง
    อันตัวกระผมเองใช้ A31 ครับ
    ขอบคุณครับ

2. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ยินดีต้อนรับนะครับส่วนเรื่องอาการรอพี่ๆเค้ามาตอบนะจร้า

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ช่วงล่าง ใช้ร่วมกับ B14 อะไหล่ตัวถัง ไฟหน้า ไฟท้าย หาไม่ยากครับ

โรคประจำตัว คือ คิ้วยางเสื่อม ยางขอบประตูแข็ง ลมเข้ารถเวลาวิ่งเร็วๆ

4. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    ใช้แล้วจะหลงรักแน่นอนครับ

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ยินดีต้อนรับค๊าบ...โรคประจำตัว R11 เหรอ...?

แต่งสวย ขับเร็ว อยากเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่อยู่เรื่อย...เอาให้ถูกใจ เดี๋ยวเปลี่ยนโช๊ค เดี๋ยวโน่น เดี๋ยวนี่...

ขับแล้วชอบมองหาเพื่อนบนท้องถนน ยิ่งมีติดสติ๊กเกอร์คลับจะดีใจอย่างมาก ฯลฯ อิอิอิ

6. SolidKK

SolidKK New Member Member

34
    0
    0
    เหง๋อ...... ปี 94 เหรอครับ มะช่าย R-10 เรอะครับนั่น....... ถ้า R-11 โดยมากรถจะราวๆ ปี 95-96 ถ้า R-10 จะราวๆ 93-94 อะครับ ผมเคยเจอแต่ R-11 ปี 97 อยู่เหมือนกันครับ รถทำตลาดช่วง 2 ปีเศษ เอง...... อยากได้รถปีใหม่ๆ อยู่เหมือนกันน่ะครับ อิอิอิ ^_^ เพราะตอนซื้อก็พยายามหารถปีใหม่ๆ เจอแต่สีไม่ถูกใจ มาได้ปี 96 บรอนช์เงิน (ตุ่นๆ เพราะตากแดด) แต่ระยะวิ่งน้อยครับ เหอๆๆๆ ^o^

7. kukkik

kukkik New Member Member

19
    0
    0
    รถปี96ครับ เพิ่งดูอีกครั้งตอนไปทำสัญญาเมื่อเที่ยงนี้ครับ มีที่ให้เค้าเก็บให้คือ
    1.เปลี่ยนคิ้วประตูหลัง2ข้างที่ว่าเป็นกันครับ ตอนนี้เค้าหยอดซิลิโคนไว้
    2.โคมไฟหน้าเหลืองเลย ต้องขัดให้ผม
    3.เสาอากาศไม่ทำงาน
    4.ดูระบบอุปกรณ์ไฟฟ้าทั้งหมด
    ส่วนเครื่องยนต์กับระบบแก้สพอเอามาแล้วค่อยว่ากันครับ แรกๆคงไม่เห็นอะไรมาก เค้าคงทำให้เท่าที่ได้ หลังจากนั้นค่อยเป็นเรา
    เรื่องช่วงล่างคงไม่กลัวแล้ว เท่าที่ดูข้อมูลเห็นใช้ร่วมกันได้หลายตัว แรกๆจะพยายามเก็บให้เดิมๆนิ่งๆไว้ก่อน รถให้เมียใช้ครับ 5555 (ใจผมชอบ R10 ครับ look มันออก S13)
    ตอนนี้ที่เห็นแล้วคันมากๆคือล้อนี่ล่ะ เสียดายน่าจะเป็น 5/114 ไม่งั้นจับ 32GTRยัดทันที เด๋ยวเรื่องดัดแปลงนี่ต้องอาศัยข้อมูลพี่น้องในนี้ครับ
    อีกอย่าง มีเวปอื่นๆอีกไม๊ครับ ที่จะหาข้อมูลได้ ขอบคุณครับ ผมชื่อ เบิ้ล ครับ อยู่จรัญ13.

8. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ยินดีต้อนรับ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้