กรองงูเหลือม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ***ARSHAVIN***, 17 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ยางข้อต่อที่เชื่อมระหว่างลิ้นปีกผีเสื้อกะกรองงูเหลือมสามารถหาซื้อที่ไหนได้บ้างคับ

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    คลองถม

3. DTZC

DTZC New Member Member

43
    1
    0
    กรองงูเหลือมนี้ราคามันกี่บาทอ่ะครับ ทั้งมือ1 มือ 2เลยอ่ะครับรบกวนนิดนึงอยากได้เหมือนกันครับ

4. max eg

max eg New Member Member

284
    6
    0
    ราาไม่เท่ากันแล้วแต่ความชอบอ่ะคับ

ถ้าเป็นของ Top Fuel มือ 2 ราวๆ 3000-4000 บาท แล้วแต่คนขายกับสภาพคับ

ส่วนถ้าไม่ ซีเรียสนะ ผมแนะให้ใส่ของ Simota คับ เหมือนกัน มือ 1 ราว2500-3500 ถ้าจำไม่ผิดนะคับ

ลองเลือกดู......ข้อมูลอาจผิดพลาดบ้างก็ขอ อภัยผู้อ่านด้วยนะคับบบบ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตรงงูเหลือม ที่เป็นเคฟล่ารึป่าวครับ

6. ข้อต่อยาง ตามร้านอะไหล่รถยนต์ ที่ขายพวกท่อน้ำมัน แคล็มป์รัด อะไรพวกนี้ก็มีขายครับ

7. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ซื้อมาแล้วคับ200เหมือนsamcoเลยอะคับฟ้าใสเลยทนใช้ไปก่อน

8. DTZC

DTZC New Member Member

43
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ

9. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    เอใช่ที่เอา simota ผมไปหรือเปล่า

10. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    ถ้าเราไม่ต่อสายไอ้น้ำมันจากฝาวาวล์ เข้ากรองงูเหลือม

แต่อุดรูไว้ จะเป็นไรมั้ยครับ

ส่วนสายไอน้ำมันจากฝาวาวล์ ปลอยลงพื้นไปเลยครับ....

ฝากผู้รู้ช่วยตอบครับ

11. ได้ครับ

12. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    มันจะมีผลเสียมากกว่านะคับ บ่าวาล์วจะสึกไวกว่าปกติ พวกก๊าซกำมะถัน (ก๊าซซัลเฟอร์ไดออกไซด์) ที่ตกค้างภายในเครื่องเมื่อทำให้เกิดปฏิกิริยากับไอน้ำที่ระเหยตัว จากอากาศที่ดูดเข้าไปจะเกิดเป็น กรดซัลฟูริค ค่าความเป็นกรดรุนแรงกัดกร่อนโลหะได้ อันนี้กับเครื่องยนต์ ถ้ามันไหลออกเองได้คงไม่ต้องใช้ แวคคัมช่วยดูดออกมา จิงมั้ยคับ
    ถ้ากับ สิ่งแวดล้อมก็ ปล่อยสารพวกก๊าซกำมะถัน สู่บรรยากาศโดยเฉพาะ พวกเครื่องดีเซล ทำให้เกิดฝนกรดคับ สารกำมะถัน เกิดจากการสันดาปในห้องเผาไหม้ ที่ตกค้างเผาไม่หมดจะ เล็ดลอดผ่านแหวนลงไปอ่างน้ำมันเครื่อง เมื่อน้ำมันเดือดจะระเหยปะปนมากับไอน้ำในอากาศที่เครื่องยนต์ สันดาปไปไม่หมด ปกติจะไหลผ่าน ท่อไอน้ำมันจากฝาวาล์ว ไปเผาไหม้ทิ้ง ถ้าปล่อยไปมันก็อย่างที่ว่า อะคับทำลายสิ่งแวดล้อม

ในรถรุ่นใหม่ๆ จะมี EGR วาล์วที่เอาไอเสียมาสันดาปอีกรอบ รถเก่ามี CATALYTIC คนก็ แห่ไปปิดไปตัดกันเพราะกลัวเครื่องจะพังไว อย่างไหนดีกว่า ก็เลือกเอานะคับ

อันนี้บทความนะครับลองคลิก อ่านดูคับข้อ 13 เลขไม่สวยเท่าไหร่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กันยายน 2009
  13. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไม่ต่อก้อได้ครับ

มันไม่ทำลายสิ่งแวดล้อม มากไปกว่า

นอนเปิดแอร์ทั้งวันซักเท่าไหร่หรอก

ไม่งั้นก้อกลับไปขี่ BMX จะรักษ์ โลกได้มากกว่านะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กันยายน 2009

14. คิดมากกันขนาดนั้นเลยเหรอครับ ถ้าคิดแบบนั้น อย่าแต่งรถเลยดีกว่า

15. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    เหอๆๆ

ลองมาออกความคิดเห็นกันอีกนะครับ

ขอบคุณครับ

16. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ตอนนี้ก็ขี่อยู่คับ แต่เป็นจักรยานจ่ายตลาด พอดีรถอยู่อู่ :D รู้ทันจิงเลย

ไม่ได้คิดมากคับ แค่ความรู้ เอง :sad: ขอโทดคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้