ขอความช่วยเหลือด่วนครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kob_tl, 23 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kob_tl

kob_tl New Member Member

99
    5
    0
    วันนี้ขับอยู่ก็ปกติดี พอตอนเย็นสตารต์เครื่องรอบจะวิ่งไปที่ 3000รอบตลอด พอขับไปรถติดจอดอยู่ก็จะค้างอยู่ที่ 3000 รอบ ความร้อนขึ้นเลยแต่ไม่มาก ไม่ทราบว่าเกิดจากจานจ่ายหรือเปล่าครับ จะต้องแก้ไขอย่างไร ใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    คุณกบลองดูหน้าเครื่องก่อนครับผมเจอเส้นผมบังภูเขาครับอาการเดียวกันนี่เเหล่ะ รอบเครื่องค้างสูงตลอดเวลา สังเกตุดีๆตรงสายคันเร่งครับจะมีลูกยางเล็กๆตรงสลิง ไอ้นั่นเเหล่ะครับบางทีใช้งานมานานเเล้วมันเปื่อยยุ่ย ขาดลงมาขัดระหว่างสายเร่งทำให้ลงไม่สุดค้างตลอดดดลองเปิดๆดูครับถ้าไม่ใช่ก็ลองดูพวกเเว๊คคั่มอะไรงี้ต่อไปครับ รอท่านอื่นมาตอบครับ

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    หายไวๆเสียตังค์น้อยๆนะครับ

4. kob_tl

99
    5
    0
    ใช่จริงๆด้วยคุณเป้ ลูกยางมันกรอบแตกหมดแล้วไปง้างสายคันแร่งอยู่ ขอบคุณมากครับ นึกว่างานเข้าซะแล้ว โทรไปถามช่างที่เคยซ่อมอยู่เขาบอกว่าเป็นที่จานจ่ายซื้อใม่ก็ 2-3 พันเเกือบโดนแล้วน่ะ ว่าแต่ว่าเมื่อไหร่จะมาเอาค่าโลโก้ล่ะ พอดีโทไปคุณเป้ไม่รับสายน่ะ:D:D:D

5. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    เส้นผมบังภูเขาจ้า...:D

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    แหล่มเลย คับ คุณเป้ :D

7. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ช่วย ๆ กัน เยี่ยมคร้าบ ...

8. kob_tl

99
    5
    0
    :D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้