วันอาทิตย์ ที่ 20 นี้ จักรยานอาจจะ เต็มถนนหน่อยนะครับผม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย na046, 15 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    เนื่องจาก ในวันอาทิตย์ ที่20 นี้นะครับ ทาง กทม. และ ต่างจังหวัด ได้มีการจัดงาน carfreeday นะครับผม ซึ่งจะมีการปั่นเป็นกลุ่มจาก ลานคนเมือง กทม. ไปยัง ม. เกษตร นะครับผม ช่วง 9. 00น. ถึง 11. 00 น. โดยประมาณนะครับผม รายละเอียด ในนี้เลยครับผม http://www.bangkokcarfreeday.com/2009/2009-2-bkk-1.html

และ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=82920 ครับผม

ลองดูครับ ยังไงรบกวนเพื่อน ๆ ระวัง นิดนะครับเพราะรถจักรยานน่าจะเยอะมากทีเดียว ครับ

และเพื่อน ๆ ท่านไหน อยากลดการใช้พลังงานก็ง่าย ๆ ครับ ก็ลดการใช้พลังงานแหละครับ ทางใดก้ได้ในวันนี้ และcar free day ทั่วโลก จะเป็นวันที่ 22 นะครับผม หรือสนใจร่วมงานก็ ได้เลยครับผม ในงานที่ ม. เกษตร จะมีกิจกรรม มากมายเลยทีเดียวครับ ขอบคุณครับผม :D :D :D

หรือ เพื่อน ๆ ท่านไหนสนใจเรื่องจักรยาน ก็เข้าไปคุยเบื้องต้น กับพวกผมได้นะครับ ในนี้เลยครับผม http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=659397&page=3 ขอบคุณครับ

2. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ขอบคุณคับ ขอให้สนุกนะคับ อิอิ

3. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    น่าไปปั่นด้วยจิงๆ

4. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    น่าสนุกดีครับ :)

เสียดายที่กรุงเทพ bike lane ดันกลายเป็นที่ขายของแม่ค้าซะงั้น

ถ้าไม่อย่างนั้น คนคงใช้จักรยานเพิ่มขึ้นอีกเยอะเลยครับ

5. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    งานดีๆเพื่อสิ่งแวดล้อมครับ,,

6. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    จัดไปพี่นะ งานดีดี มีประโยชน์
    หนับหนุน เดี๋ยวเคลียทางให้ครับ..อิอิ

7. na046

983
    7
    18

ถูกต้องเลยครับผม บ้านเรา ไม่ได้ รับการสนับสนุนอย่างจริงจัง เท่าไรครับ ทางภาครัฐ ก็ ทำแต่ ผักชีโรยหน้าไป ส่วนคนทั่ว ๆ ไป แม่ค้า พี่วิน รถเมล์ ฯลฯ (บางคนนะครับ บางคน ) ไม่ได้เห็น ตรงนี้ซักเท่าไร เห็น คนขี่จักรยานเป็นคนเกะกะถนน ปั่นกันทำไม ทำไมไม่ใช้รถยนต์ ? บางคนก็เห็นเป็นเพียงแค่ ....... ก็แค่จักรยาน มีเพื่อนชาวเสือที่สมุทรสงคราม ถูก มอไซร์ชนครับ แถว ๆ ดำเนิน คนขับมอไซร์ ก็ลงมาแบบ ว่า ดูถูกมาก ๆ ซ่อมเท่าไร รีบ จบ ๆ ไป เกะกะ ................ แต่พอรู้ราคา จักรยานคันนั้นเข้าไปครับ ร้องเลย ...................................... คริ๊ก ไอ เกือบ 2 คัน ครับ เหอ ๆ

ถ้าเทียบกันกับที่ ญี่ปุน ที่เป็นเมืองรถแต่งนะครับ ที่นั่น เค้า ดูดีกว่าเยอะ ทั้ง แนวคิด ความมีระเบียบ ฯลฯ แต่จะดูเครียด ๆ ไปหน่อย ( แต่เท่าที่ เห็น ก็ไม่เยอะนะครับ) อย่างเพื่อนผม ที่ไปรู้จักที่นั้น BANK ART yokohama เค้าก็มีนะ รถแต่ง ส่วมมากจะ อิม ฯ แต่ไม่ใช้กันหรอกครับ มาทำงาน พี่แก ปั่นจักรยานมาเฉย มีบางคน ปั่นมา โยโก ฯ แต่บ้านอยู่ ออกมาจาก โตเกียว นิดเดียวเอง ใช้เวลา 1 ชั่วโมง กว่า ๆ แต่เค้าจะใช้กัน วันหยุด ไปเที่ยว ขนของ หรือ ฯลฯ มากกว่าครับ (เท่าที่รู้มานะ ครับ ) หรือ มีทติ้ง อิอิ
    ส่วนบ้านเรา ร้อน , ฝนตก (ที่นั่นก็ตก ) , เหนื่อย , ง่าย , เท่ , แถมรถติด , ก็ยังใช้รถกันทุกวัน เพื่อนแถวบ้านผม แค่ไปซื้อ ก๋วยเตี๋ยว แค่ ข้ามสะพาน มันยังจะขับรถไปได้ทุกวันเลยครับผม
    ไม่มีอะไรครับ บ่น ๆ เฉย ๆ ครับ ยังไง บ้านเราก็ไม่เอื้อ เหมือนบ้านเค้าครับ อากาศ ก็ดี ถนนสวย คนมีระเบียบวินัยมาก ๆ เมื่อเช้าผมยัง ขับรถข้ามสะพานไปซื้อ ข้าวแห้งไก่เลยครับ ............................................. แบบว่า ไม่ขับนาน ๆ เหดียวพัง อิอิ ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกท่านครับผม รบกวนด้วยครับ :D :D :D

8. na046

983
    7
    18
    ไม่เอา เหม็น แถม มองไม่เห็นทางอีก แย่เลย 555

ที่ระยองก็จัดนะเอ แต่ที่จัน ฯ ไม่รู้ว่ะ :D :D

9. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ประหยัดน้ำมันดีคับ

10. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    แหม กลิ่นดีเซล ไม่ใช่ตด
    ที่จันไม่มีจัดอ่ะพี่
    ว่าแต่จะปั่นกันไปไหนครับ

11. ทุกวันนี้ผมก็ขี่จักรหย่อนไปมหาลัยทุกวันเครับพี่นะ

ส่วนรถยนต์จอดไว้หอใช้แค่ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์

12. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    ดีครับงานดีๆเพื่อสุขภาพและสิ่งแวดล้อมคงมีจักรยานสวยๆ
    ให้ได้เห็นหลายคัน ถ้าฝนไม่ตกจะสนุกมากเอาใจช่วยขออย่า
    ให้ฝนตกครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 16:31:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:31:00 ----------

ดีครับงานดีๆเพื่อสุขภาพและสิ่งแวดล้อมคงมีจักรยานสวยๆ
    ให้ได้เห็นหลายคัน ถ้าฝนไม่ตกจะสนุกมากเอาใจช่วยขออย่า
    ให้ฝนตกครับ

13. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    เหนื่อยกันมั๊ยครับ

14. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เมื่อวาน ผมเห็นคนอื่นมาขี้ปั่น คนเยอะไม่ถึง10กว่าคนป่ะ ดูเหมือนว่ามีคลับป่าว

15. na046

983
    7
    18
    มีเป็นทีมครับ หลาย ๆ ทีม เลย ในตัว ม.เกษตร รวม ๆ แล้ว กว่า 2 พันคันครับผม

สรุปทริป ครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=103741

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้