ข้อดีและข้อเสียของอแดปเตอร์ดุมล้อ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย gเปด, 21 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gเปด

gเปด Guest

0
    0
    0
    จะใส่อแดปเตอร์1"แต่ไม่แน่ใจว่าจะดีมั้ย อยากทราบว่าเหล็กกับมิเนียมอะไรดีกว่ากัน ข้อดีช้อเสีย และจะมีวิธีป้องกันข้อเสียได้อย่างไรบ้างป่าวคับ

2. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    เหล็กครับหนักหน่อยแต่แข็งกว่า ปัญหาตรงจุดที่เราฝังน๊อตตัวผู้จะน้อยกว่ามิเนียม วัดขนาดเซ็นเตอร์ให้ดีทั้งดุมล้อและแม็กซ์ลดการสั่นได้เยอะ

3. gเปด

gเปด Guest

0
    0
    0
    rtm มีสำเร็จหรือสั่งทำคับ

อแดปเตอร์หนา1" 5รู114.3 ราคาประมาณเท่าไรพร้อมติดตั้ง

4. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ผมใช้อลูมิเนียมคับ

ก็ ok ดีคับ สบายใจไร้สนิม 55+

5. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ผมใช้ อลู นะ ใส่มานานแล้วไม่มีปัญหาอะไร

มีอย่างเดียว สวยขึ้นเยอะะ อิอิ

6. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ผมใช้ อลู นะ ใส่มานานแล้วไม่มีปัญหาอะไร

มีอย่างเดียว สวยขึ้นเยอะะ อิอิ

7. gเปด

gเปด Guest

0
    0
    0
    อลูซื้อหรือติดตั้งที่ไหนคับ

อยากได้อลูแล้วซิ หาของดีคุณภาพได้ที่ไหนคับ

8. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    เหล็ก แข็งแรง แต่หนัก

อลูมิเนียม เบากว่า ไม่เป็นสนิม

ข้อดีก็คือ มี CENTER ยื่นออกมารับกับล้อ ไม่สั่นแน่ ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้