สีtype r

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tle ek, 21 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tle ek

tle ek Guest

0
    0
    0
    ถามผู้รู้สี ek type r สีขาว ใช้สียี่ห้ออะไรเบอร์อะไร

2. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
  3. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    แล้ว ขาว Dc5 typeR นี่แบบเดียวกันปะคับ ?

แล้ว สีจำพวก นกแก้ว dupont นี่ มีเบอร์ตรงเลยหรือเปล่าคับ ?

ขอบคุนคับ

4. คุณขนุน

569
    27
    0
    dc5 ไม่ทราบจริงๆครับ
    ส่วนเรื่องสีนกแก้ว dupont เนี่ยผมว่าเค้าผสมได้นะครับ
    บอกรหัสสีไป น่าจะทำได้หมด
    สีทุกสีมาจากการผสมของแม่สีทั้งนั้นครับ

แต่ปัจจัยก็ยังมีอีกหลายอย่างครับ การรองพื้น
    ความเก่งในการพ่นผสมสี อุณหภูมิ ความชื้น อากาศ
    ที่จะเป็นตัวส่งให้สีออกมางามที่สุด :)

5. lowa_ponpon

lowa_ponpon New Member Member

223
    0
    0
    ของผม NH0 จากศูนย์ฮอนด้าเลย มันจะอมชมพูนิดๆ
    แต่ของพี่อีกคัน NHO จากอู่ทั่วไป จะอมเหลือง
    ผมเลยงงว่า ช่างทำผิด สีไม่เหมือนกัน หรือ ผมเข้าใจผิด....!!

6. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0

ได้หมดครับ แต่สูตรการผสมแต่ละยี่ห้อ จะแตกต่างกันไป

7. คุณขนุน

569
    27
    0
    ที่ผมเคยเห็นนะครับ
    จาก EK9 และรถ EK ของพี่แม้ว
    มันขาวอมเหลือง พอโดนแสงแดดนะขาวปิ๊งเลย
    ปล. ผมก็ไม่รู้ว่าไอ้ที่อมเหลืองเนี่ยมันมากจาก เริ่มเก่าหรือเปล่า :confused:

8. supreecha

supreecha New Member Member

100
    1
    0
    แล้วสียี่ห้อ ROCK เนี่ยร้านในบ้านเราไม่เห็นมีขายเลยซื้อที่ไหนหรือต้องสั่งนำเข้ามาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้