เรื่องหัวเพลาเสียงดังเวลาเลี้ยว

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kiattisaksuk, 22 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kiattisaksuk

kiattisaksuk New Member Member

20
    1
    0
    ผมใช้รถ B14 95 1500 CC วาง SR20 ฝาขาว มีปัญหาเรื่องหัวเพลาเสียงดังเวลาเลีี้ยวรถดัง ต๊อก... เปลี่ยนมาแล้ว 1 ครั้ง ใช้มาแล้วประมาณ 1 ปีก็เริ่มดังอีก ถ้าเราหัวเพลาเครื่อง 1600 CC มาใส่จะได้หรือไม่ หรือมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้าง

2. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ต้องเพลาตรงรุ่นคับถึงจาดี เห็นพี่ๆ เค้าบอกมา..:D

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    หัวเพลา 1500 กับ 1600 ใส่กันไมไ่ด้ ครับ :D:D:D:D

4. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    ของผมก็ดังทั้งเวลาเลี้ยวและเวลาวิ่งทางตรงมันดังแก๊กๆดังมากขอถามหน่อยนะครับอะไรน่าจะเสียบ้าง
    เพลามีส่วนมั้ย โช๊คช่วงล่างมีส่วนมั้ย ลูกปืนล้อมีส่วนมั้ย เวลาซ่อมหรือไปเปลี่ยนจะได้ถูกจุดอะครับ
    บี 14 ปี 95 ท้ายยาวอะครับ วิ่งทางไกลรำคาญและกลัวเป็นอันตรายอะครับ ขอบคุณครับ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113

เกี่ยวหมดน่ะคับ
    เข้าร้านเช็คช่วงล่างดีกว่า
    ดูกันยาว ๆ
    :D

6. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    ขอผมพี่งเป็นเลย ลองออกตัวแรงๆๆดูรถออกอาการเป๋ช้ายที่-ขวาที พอชะลอรถแล้วเร่งธรรมดา
    มีเสียงดังอนส่งคันเร่งกุกๆๆตลอดเลย แล้วเครื่องกระสะท้านทั้งคันไปมุดดู ยางแท่นเครื่องขาดตรง
    ท้ายเกียรพอเปลื่ยนแล้วเครื่องหายสะท้านแต่อาการเพลายังดังอยู่

7. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ลองเช็คลูกปืน เพลา ดูครับ ขอบผม เปลี่ยน ลูกหมากทั้งชุด ไม่หาย มาเจอลูกปืนเพลานี่หล่ะ

8. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    ขอบคุณครับพี่เด่น เฮ้ออยากทำอีกอย่างแต่ดันเป็นอีกอย่าง

9. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ของผมเริ่มดัง กึกๆๆ เวลารถโยกตอนลงหลุมนะครับ บางทีทางตรงก็เป็น กึกๆๆๆ แต่เป็นๆ หายๆ งง ครับ เข้าร้านเกี่ยวกับช่วงล่างเขาบอกไม่รู้เป็นที่อะไรนะครับ จะลองๆ ขับอีกซัก 3-4 วันดูนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้