MTXแปลงหน้าเป็นตัวไฟเต็มแล้วเอาไฟหรี่ไปไว้ไหนคราฟ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tomhang11, 20 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tomhang11

tomhang11 New Member Member

132
    1
    0
    MTXแปลงหน้าเป็นตัวไฟเต็มแล้วเอาไฟหรี่ไปไว้ไหนคราฟ

ตรงไฟมุมมันมีแค่รูเดียวอ่ะคราฟ(รุ่นเก่ามี2รู เลี้ยว+หรี่)

ถามพี่ๆบางท่านบอกว่าย้ายไฟหรี่มาไว้ตรงกันชน

เดิมที(ตอนไม่มีโป่ง) ตรงกันชนเป็นไฟเลี้ยว

แล้วให้ย้ายไฟหรี่มุมลงมาไว้ที่กันชน

ก็เลยงงว่า แล้วไฟเลี้ยวกันชนจาเอาไปไว้ไหนอ่ะคราฟ??

ปล. แปลงหน้าเป็นตัวplusธรรมดาคราฟไม่ได้แปลงเป็นเซิฟนะ

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้านะคราฟ โดยเฉพาะพี่แมนวันนี้ช่วยได้มากเลยคราฟ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กันยายน 2009
  2. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ไฟหรี่ - เลี้ยวอยู่โคมเดียวกันครับตรงกันชน เป็นหลอด 2ใส้...

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามพี่ต้นว่าเลยคับ

4. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ทำเป็น 2 หลอดในโคมเดียวกับไฟในกันชนครับ
    หาซื้อไม่ได้ทำเองก็ได้ครับ เจาะเอา แล้วหาขั้วหลอดตาม ไฟเก่าๆที่แตก มาตัดใช้งานครับ
    ทาซิลิโคนดีๆก็แจ่มครับ

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    จัดเลยครับ ได้โชว์ ไฟที่ตา สวยงาม

6. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    ตามพี่ต้นว่าเลยคับ

ของผมก็แบบนั้นแหละครับ

7. tomhang11

tomhang11 New Member Member

132
    1
    0
    คราฟ ขอบคุณคราฟ

8. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    หรือจะใช้แบบเซริฟก็ได้ ไฟมุมเป็นไฟหรี่ ส่วนในกันชนเป็นไฟเลี้ยวครับ

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    แอบมาเลี้ยวๆๆหรี่ๆๆด้วยนะครับ

10. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    มาหาข้อมูลดีกว่า ว่างครับ

11. หรี่ๆ เลี้ยวๆ เดี๋ยวก็ฟิวส์ขาด (ประธานบอกมา)...ฮิๆ

12. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    มุมหรี่....กันชนเลี้ยว

13. em69

em69 New Member Member

3
    0
    0
    [​IMG]ปี94ครับแปลงโฉม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้