ถามเรื่องแบตหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย fishy, 10 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fishy

fishy New Member Member

8
    0
    0
    เมื่อกี้ไปสตาร์ท มันไม่ติดเลย (เมื่อวานพึ่งขับมาเอง) มันเกิดจากแบตหมดนั่นเอง พี่ๆ แนะนำหน่อยครับว่าจะเปลี่ยนเป็นของอะไรดีอ่ะครับ ของผม sunny almera แต่ทำเครื่องเสียงมาอ่ะพี่ๆ พาวเวอร์แอมป์ 2 ตัวเลยอ่ะครับ ใช้ขนาดไหนดี ยี่ห้ออะไรดีครับ ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านด้วยนะครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ(ถ้าไม่โนเนม)

ตอนไปเปลี่ยนก็ให้ที่ร้านชาร์จไฟให้เต็มที่จริงๆไม่ใช่แค่ 1-2ชม

ถ้าติดเครื่องเสียงเพิ่ม ใส่แบตลูกใหญ่ขึ้นก็ได้ครับ ก็แค่เปลี่ยนขั้วใหม่ไม่กี่บาทครับ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แบ๊ตแห้ง ก็ดีน่ะ ดูแลง่ายดี ใช้ยาว ๆ
    พูม่า ก็ใช้กันเยอะ
    ไม่ได้จับขวด น้ำกลั่น มา 3 ปีล่ะ :D

4. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

ขอสอบถามหน่อยครับ ถ้ารถใช้งานทุกวันอายุการใช้งานของแบตจะใช้ได้กี่ปีครับ

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ ตามงบประมาณ ใช้งานทุกวัน ดีหมด ครับ

6. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    [/COLOR]
    ตามนี้เลยครับที่บ้านก็ใช้เหมือนกันแต่ของผมเป็นbocsh 3ปีขึ้นเหมือนกัน
    แต่ที่บอกไม่ใช้แบบแห้งนะครับมันมีน้ำเหมือนกัน แต่สังเกตว่าจะไม่มีฝาเติมน้ำรับรอง
    คุ้มกว่าใช้แบบเติมน้ำแน่นอนกระแสไฟจะนิ่งกว่าแบบทั่วไปด้วย บางยี่ห้อจะเป็นเจลแทนน้ำ
    แต่ถ้าแบแห้งจิงๆแล้วแพงกว่ามากคับเวลาบอดี้แตกยังมีไฟใช้ได้ต่ออีกด้วย

7. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

จัดมาแว้ว1ลูกสดๆร้อนๆ ของFB (1700บาท) ช่วยวิจารณ์หน่อยคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้