พวกค้ำเสา C ให้โรงกลึงเค้าทำได้ป่าว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย phoenixtoon, 27 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    พวกค้ำเสา C ให้โรงกลึงเค้าทำได้ป่าว
    แบบในรูปอะ พอดีผมว่ามันน่าจะถูกกว่าที่เค้าขายๆกันตามเวป :D

แล้วต้องไปบอกเค้ายังไงหรอ แบบว่าไม่มีความรู้เท่าไหร่

2. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ทําได้ครับ เเต่ต้องหาหัวทองเหลือง ที่ยึดกับตัวถังรถมาครับ เพราะตัวนั้นเป็นทองเหลืองหล่อครับ ส่วนอื่นกลึงได้เเน่นอนนครับ

อยากทาราบที่ซื้อเหมือนกันครับใครทราบบอกที.......

3. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
  4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ทำได้ครับถ้ามีแบบให้เค้า

5. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    คนที่รับทำก็ จ้าง โรงกลึงอีกทีเหมือนกันครับ

แต่ช่วยๆกันอุดหนุนดีกว่านะ ได้เพื่อนใหม่ๆ ด้วย

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ส.บ.ม ครับ :D :D :D

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    โรงกลึง ทำได้หมดครับ แต่ไม่ละเอียด ไม่เนียนเท่า
    เพื่อนๆ ที่ทำขาย อยู่ในเวป ครับ เพราะ เค้าไม่เข้าใจการใช้งาน
    ไม่เข้าใจ ประโยชน์ ของที่เราจะใส่ ไม่เล่นรถ
    พวกเพื่อนๆที่ทำขาย เค้ามีโรงกลึง เริ่มๆจาก ทำใส่รถตัวเอง
    ทำให้เพื่อน จนทำขายเป็นอาชีพครับ
    ผมว่าให้มืออาชีพ รึให้คนเล่นรถด้วยกันทำดีกว่า
    เข้าใจงานมากกว่า จบกว่า แพงกว่านิดหน่อย
    ปล.เคยแล้วครับ เอาแบบไปให้โรงกลึงแถวบ้านตีราคา พร้อมทำ
    ถูกกว่า 30-40% แต่ ผิดแบบ สเปกไม่ได้ แก้หลายรอบ
    สุดท้ายไม่สวย ไม่อยากใส่ เซ็ง เสียตังค์ฟรี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้