ผู้รู้ช่วยผทด้วยคร้าบบบบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย addyee0011, 21 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. addyee0011

addyee0011 New Member Member

6
    0
    1
    :confused: พอดีเปลี่ยนใส่สปริงโหลดH&Rอ่ะครับ กับโช้คเดิม แต่ด้านหน้ามันดันสูงกว่าด้านหลังอ่ะ

ผมจะทำไงดีคร้าบบบบ ช่วยบอกด่วนนนนนน

2. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    ก็เอาข้างที่มันสูงกลับไปตัดที่ร้านสิครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใส่ผิดครับคุณ

4. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ปกติด้านหน้า ช่องว่างระหว่างขอบล้อ กับขอบแก้มจะมากกว่าด้านหลังอยู่แล้วคับถ้ามีถังแก๊สด้วย ยิ่งห่างเยอะ ถ้าทำให้เทากันเลยหน้าจะทิ่ม นิดนึง ไปร้านโช็คให้เขาหาสเปสเซอร์รองด้านหลังให้คับ หรือไม่ก็ ทำสตัท คู่ไดคู่หนึ่ง ถ้าไม่อยากตัดสปริง นะคับเห็นพึ่งซื้อมา

5. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ^
    |
    ถูกครับ

สปริง H&R รุ่นสีชมพูหรือป่าว

ถ้าใช่ ผมก็ใส่อยู่ ยังไง หน้าก็ เตี้ยกว่าหลังชัวร์ !!!!!
    ------------------------------------------------------------------------
    มีถังแก๊สหรือป่าว ถ้าไม่มี ก็ใส่สปริงผิด เอาหน้ามาใส่หลัง

หรือไม่ก็ได้สปริงของเก๊มา

เบิกใหม่หรือมือสอง ถ้ามือสองเจ้าของเดิมอาจเอาไปตัดสปิงมาก็ได้

6. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    ใส่ H&R สัชมพู กะโช๊ดเดิมๆเหมือนกัน ข้างหน้าก้อดูไม่สูงกว่านะครับ
    ตอนที่ยังใช้เครื่อง D16Y8 กับยังไม่ติดแก๊ส+เครื่องเสียง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้