จะซื้อ EK (99-00) ต้องดูอะไรบ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย LadiesMan217, 20 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LadiesMan217

LadiesMan217 New Member Member

3
    0
    0
    สำหรับมือใหม่ที่กำลังคิดจะเล่น EK ปี 99-2000 ทั้งตัวธรรมดาและตัว Lev (อันนี้ไม่รู้ถูกรึเปล่า) ไม่ทราบว่าเวลาไปดูรถต้องดูอะไรบ้าง ความเป็น EK ส่วนหลักการดูรถมือสองอันนี้ละไว้ฐานเข้าใจกันคับ ยิ่งผมแล้วยังไม่เคยเล่น Honda มาก่อน( Toyo) กำลังคิดจะซื้อเอามาแต่ง
    เครื่องเดิม เกียร์ธรรมา จะเอามาแต่ง Spoon แล้วราคาจะอยู่ประมาณเท่าไร รบกวนด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไม่มีอะไรพิเศษ กว่ารถทั่วไปครับ

ดูตัวถังสวยๆ เครื่องไม่ต้องเน้นมาก

อะไหล่ไม่แพง ไม่มีอะไรพิศดาร

ขอให้เป็น LEV แท้ๆ ไม่ได้แปลงมา (ดูจากปีในเล่มได้ครับ)

ราคาขึ้นกับสภาพและความพอใจ

3. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    99-2000 LEV ถูกแล้วคับ ฝาครอบวาล์วสีเงิน 1.6 มี v-tec หรัส VTIL เกียร์MT, VTIE เกียร์AT, ไม่มีเทค ก็ EXI ไม่เทคเกียร์AT, LXI ไม่เทคเกียร์MT, Si Exclusive ไม่เทคแคมคู่ฝาดำ 1.8 ตัวนี่อัพเกรดใส่ฝา b16a น่าจะได้อยู่ คับแต่งสปูนก็หา สีเหลืองสปูน แต่คงไม่มีคงต้องทำสีใหม่ละคับ ราคาตามสภาพ LEV ตอนนี้เดิมๆก็สองเจ็ดอัพ ละคับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    จะเอามาแต่ง Spoon ราคาไม่เเน่นอนนะครับ เเล้วเเต่จะจับของ ก็น่าจะเเพงอยู่นะ

5. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    โปรดฟังอีกครั้ง "ราคาขึ้นกับสภาพและความพอใจ"

เห็นด้วยอย่างแรงครับ

6. ยี่ห้ออื่นดูยังไง EK ก็ดูเหมือนกันครับ ตามมาตรฐานรถมือสองทั่วไป
    หาข้อมูลเรื่องเลขเครื่อง ปี ออฟชั่นต่าง ๆ ABS Airbag ในแต่ละรุ่น
    ดี ๆ ก็แล้วกัน จะได้ไม่โดนมั่วเรื่องรุ่น และปี

7. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ดูหมายเลขตัวถังว่าตรงกับในเล่มรึป่าว

ถ้าดูบอดี้ไม่ชัวร์ว่าโดนมาเยอะป่าว หากยังมีประกันเหลืออยู่ลองหาคนสนิทโทรเช็คประกันดูว่าเคลมไรไปบ้าง ชัวร์แน่ๆ

8. LadiesMan217

LadiesMan217 New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณมากๆ เลยคับผม

9. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    อย่าลืมตรวจสอบด้วยน่ะค่ะ ว่ารถสวมทะเบียนปลอมมาหรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้