ขอคำแนะนำเรื่องโช๊คครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย oded, 20 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oded

oded New Member Member

2
    0
    0
    อยากทราบว่า โช๊คอัพ jzs133 kayaba กระบอกทอง เค้าขายกันที่ไหนอ่ะครับ หรือใครมี โช๊คแต่ง มือสอง ดีดีราคาไม่แรง ช่วยแนะนำ บ้างนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ โอครับ

2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    KAYABA กระบอกทอง เป็นโช๊คของ HILUX LN90 ช่วงหลังๆ เห็นสมาชิกเริ่ม บ่นว่าคุณภาพไม่ดี เด๋วยังไง รอดู คห. เพื่อนๆแถวๆนี้ เค้าใช้อะไรกันมั่ง

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ส่วนตัวผมใช้ Kayaba sr special กระบอกสีฟ้าจับคู่กับสปริงโหลดครับ

ส่วนในความคิดผม ถ้ารถเดิมๆอยู่ คือยังใส่สปริงเดิม แนะนำโช้คของแท้ตรงรุ่นเบิกห้าง ที่วรจักร ราคาคู่ละพันกว่าเอง เท่านี้ก็หนึบได้ใจแล้วครับ

โช้คทั้งสองอย่างที่ว่ามาข้างต้น ลองสอบถามที่ร้าน น.เจริญกลการ ได้ครับ
    ผมใช้บริการที่นี่หลายคราวแล้ว
    http://www.siamcarparts.com/

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้