ขอความเห็น เพื่อน ๆ พี่ เรื่อง เเก็ส หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย tonpangya, 20 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    เครื่อง sr 20 turbo นี่ ติดเเก็ส เเบบ ดูด ได้ไหมครับ มีผลดีผลเสียอย่างไร

หรือว่า ต้องติด ระบบหัวฉีดเท่านั้น อยากทราบราคา การติดเเก๊ส ทุกระบบด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ได้ครับ แต่ไม่ดีเท่าที่ควร
    หากจะเอาดูดจริงๆให้ใช้หม้อต้มเทอร์โบครับ จะช่วยให้วิ่งได้ดีขึ้นครับ
    หากคบหัวฉีดก็สบายครับ อยากทราบรายละเอียดจะเหลาให้ฟังทีหลังครับ

3. tonpangya

151
    0
    0
    อยากทราบครับพี่ เเล้วเเบบที่พี่อ๊อดติด นี่เเบบไหน พี่ติดมาเท่าไหร่ ครับ

ขอลคุณครับ ปล. สมมุติจะทำสีใหม่ทั้งคัน ดำ กะ ขาว พี่ว่าสีไหนสวยกว่าครับ หรือว่ามีเเนะนำสีอื่น ^_^

4. goldberg

goldberg New Member Member

90
    2
    0
    ขอแจมเรื่องสีเด้อพี่

สีขาวเลยๆ ผมเชียร์

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 12:32:17 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:31:59 ----------

ขอแจมเรื่องสีเด้อพี่

สีขาวเลยๆ ผมเชียร์

5. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    ผมว่าติดกะพี่อ๊อดชัวร์สุดค้าบ อิอิอิ

6. tonpangya

151
    0
    0
    ขาวไร ดี ขาวมุก หรือ ว่า ขาวโอโม่ เเบบไหน สวยกว่ากัน

7. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    แหม...ติดรถตัวเองผมก็ต้องเล่นหัวฉีดอยู่แล้วครับ
    อันที่จริงผมเล่นมาตั้งแต่ระบบดูด
    ลองวิชามาเรื่อย
    ดูวิว่าระบบดูดมีข้อจำกัดอะไรบ้างที่ต้องฝ่าฟัน
    ดีที่สุดในระบบดูดก็ต้อง Variable mixer+หม้อต้มเทอร์โบ
    แต่นั่นก็ไม่สามารถจ่ายเชื้อเพลิงได้เนียนนักตามประสาระบบที่ไม่มีการคำนวน
    อาศัยแค่แรงดูดจากเครื่องยนต์เป็นตัวดึงแก๊ส มนก็ตามต้นทุนนั่นแหละครับ
    เมื่อเราต้องการระบบที่ฉลาดมากพอก็ต้องจ่ายต้นทุนนี้เพิ่ม
    อย่างระบบหัวฉีดเองก็ยังแบ่งเป็นหลายราคาจะเหมารวมไม่ได้
    ความต่างกันของความฉลาดของระบบมันเป็นตัวแปรนึงของราคาต้นทุน
    ไม่มีใครอยากตั้งราคาสูงกว่าชาวบ้านหรอกครับ
    นี่ยังไม่พูดถึงอุปกรณ์ย่อยอื่นๆอีกที่มีหลายเกรด
    ฉะนั้น ตัดสินใจเอง เลือกเองครับ ว่าจะเอา"คุณภาพ"ขนาดไหน
    สำหรับผม รถผม ชีวิตผม ผมเลือกสิ่งที่ดีที่สุดครับ
    (แถมคนติดตั้งยังหน้าตาดีที่สุดด้วย)

8. NeXer

235
    1
    0
    แหมๆ พี่อ๊อดยอตัวเองก็ได้นะค้าบ อิอิอิ
    แต่จิงนะค้าบ (เรื่องเก่งกาจมากมายแต่หน้าตานี่ไม่ขอคอนเฟิร์ม หุหุ)

---------- Post added at 23:26:47 ---------- Previous post was at 23:26:13 ----------

แหมๆ พี่อ๊อดยอตัวเองก็ได้นะค้าบ อิอิอิ
    แต่จิงนะค้าบ (เรื่องเก่งกาจมากมายแต่หน้าตานี่ไม่ขอคอนเฟิร์ม หุหุ)

9. Anankhet

1,282
    5
    38
    ไอ้โจ๋....พูดแบบนี้เดี๋ยวสาวๆมาอ่านจะสงสัยเอานะ
    เดือดร้อนพี่ต้องไปตามคอนเฟิร์มอีก

10. tonpangya

151
    0
    0
    พี่อ๊อด ผมเห็นในฟอรั่มห้องอะไหล่ มันมีเเก็ส หัวฉีด มือ 2 มาขาย ชุดหล่ะ หมื่น น่าใช้ไหม

เเล้วติดเเบบพี่อ๊อดเท่าไหร่ บอกเค้าว่าติดเเบบไหน ครับ ^_^

ขอบคุรครับ

11. Anankhet

1,282
    5
    38
    มือสองไม่น่าใช้ครับ
    ไหนจะเรื่องความชัวร์ของอุปกรณ์
    ไหนจะเร่องชุดสายไฟที่เค้าเลาะมาจากคันเดิม พอมาใส่เราก็ต้อต่อสายอีกเพียบ
    ราคาถูกกว่ากันไม่เท่าไหร่
    อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ

ส่วนจะบอกว่าติดแบบไหน
    ต้นต้องเลือกก่อนว่าจะติดแบบหัวฉีดหรือไม่
    ถ้าเป็นหัวฉีด ต้นก็มาเลือกว่าจะใช้ยี่ห้ออะไร
    และอุปกรณ์ส่วนควบจะเลือกเกรดไหน

12. tonpangya

151
    0
    0
    นี่พี่อ๊อด รับจ๊อบร้านติดเเก๊สเหรอครับ 555+ พูดจริง หรือ พูดเล่นเนี่ย

ผมเลือกจะติดเเบบหัวฉีดครับพี่ เเต่ไม่รู้จักอะไรเรย ไม่รุ้จะเลือกเเบบไหนยังไง T_T

1.เเบบพี่อ๊อด ติด รายละเอียด เป็นยั้งไง เบ็ดเสร็จจ่ายเท่าไหร่ครับพี่
    2.ก่อนติดเเก๊ส เครื่อง sr 20 det พี่อ๊อดกินน้ำมัน กี่โลลิตร ติดเเก๊สเเล้ว กินเเก๊สกี่โล ลิตร พี่

ขอบคุณครับ

13. tonpangya

151
    0
    0
    จากการศึกษาข้อมูลเบื้องต้น เล็ง ๆ หัวฉีด AG ไว้อ่ะพี่ ของพี่อ๊อด เป็นเเบบไหน autronic เหรอพี่

14. Anankhet

1,282
    5
    38
    Logas ครับ
    แต่ถ้าให้แนะนำ ผมว่า Stefanelli ดีนะครับ

15. tonpangya

151
    0
    0
    พี่อ๊อดติดอยู่เท่าไหร่ครับ Lo-gas กะ Stefanelli ขอรายละเอียดกะ ราคา ของทั้ง 2 ชุดเรยครับ

รายละเอียด เเบบ ประมาณว่า ถ้าชุด lo-gas ใช้ หัวฉีด hd matrix หม้อ super lo-gas ท่อ faro อะไรทำนองเนี๊ยอ่ะครับ

16. Anankhet

1,282
    5
    38
    Logas มีหัวฉีด 2 แบบคือ แบบรางและแบบ HD ก่อนนี้ผมใช้แบบ HD ซึ่งแพงกว่าแบบราง 4000 บาท แต่กลับพบกับความรู้สึกผิดหวังกับการลงทุน เพราะไม่ได้ให้ความรู้สึกกระชากของบูสท์อันหนักหน่วงเลย พอผมเปลี่ยนเป็นแบบรางปรากฎว่าผมได้สิ่งที่ต้องการมา
    Logas ชุดหัวฉีดราง
    ถัง 58 ลิตร+วาล์วโทมาเซตโต้หรือ OMB
    ท่อที่ใช้ดีกว่าฟาโรอีกครับ เข็มขัดทุกอันมาจากนอกทั้งหมด ราคาติดตั้ง 35000 บาท

Stefanelli จะให้ความรู้สึกดี นุ่มนวลเหมือนขับรถออโต้ ราคาติดตั้ง 32000 บาท

เรื่องราคาต้องพิจารณาให้ดีครับว่า ทำไมต้องจ่ายแพงกว่า
    เพราะชุดหัวฉีดราคาถูกก็มีครับ แต่ผมไม่เลือก เพราะผมไม่ต้องการให้คนที่ติดไปแล้วมาปวดหัวกับการต้องมาแก้ไขงานอีก เพราะคนเราต้องใช้รถทุกวัน ราคาชุดละ 25000 ยังมีเลยครับ จะเลือกแบบไหนตามใจเราครับต้น

อ้อ...ราคาข้างต้นเป็นราคาบุคคลทั่วไปครับ
    คลับเรามีราคาพิเศษครับ

17. tonpangya

151
    0
    0
    ราคาพิเฉด คลับเราเท่าไหร่ครับพี่ lo-gas 30000 !! หว่าว 5555+

พูดตรง ๆ ถ้าผมติด ผมจะติดกับพี่อ๊อดนี่เเหละ เพราะพี่ เข้าใจ nx กะ sr 20 det ที่สุดเเล้ว
    (ถ้าไม่มีตังคงต้องติดกะอู่ที่ซัพพอร์ต บัตร อีอ้วน 555+ )

เพราะตอนนี้ทำสี ทั้งคัน เปลี่ยนสี ปะผุทั้งคันเเปลงไฟหน้า ตีโป่ง ซุ้มล้อ ซ่อมไฟเบอร์รอบคัน 30000

ซื้อไฟหน้า กอล์ฟ หน้ากระจก มาอีก 7500 เด๋วต้องหาซีนอนใส่อีก4500 เบ็ดเสร็จ 40000+ เเล้น

T_T ขายทอง บาทนึง สมทบทุน ติดเเก๊สดีฟ่า 555+

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ตุลาคม 2009
  18. Anankhet

1,282
    5
    38
    โอ้ว... ทำชุดใหญ่เลยนะเนี่ย

19. NeXer

235
    1
    0
    โหวววววว อิจฉาาๆๆๆๆๆ
    อยากทำมั่งอ่าาาา เห็นตัวเลขแล้วคงอีกยาว 555
    แค่วางเครื่องยังรองบนานขนาดนี้ ไว้เรามีงบเป็นของตัวเองก่อนเห๊อะ อิอิอิ
    จาเปลี่ยนไม่ยั้งเรย 555 เก็บกดไปป่ะคับเนี่ย อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้