ใครเคยใช้ maxxis MA-Z1 มั่ง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย โตโต้, 20 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    พอดีได้ ล้อขอบ 15 หน้า 6.5 มาอ่ะ ร้านเค้าแนะนำยาง maxxis MA Z1 ลายสวยดีนะ เนื้อนุ่มพอได้ แต่เค้าว่ากันว่าเสียงดัง (ก็ดีนะจะได้กลบเสียงอื่นๆไปได้บ้าง) มีใครเคยใช้มั่งง่ะ คุณภาพโอมั้ยครับ ขับไปจ่ายตลาดหลัง โรงบาล ปกติ วิ่ง 130 นิดๆ พอไหวมั้ยครับ :cool:

2. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    รู้สึกว่ารุ่นนี้ดอกสวย แต่ใช้ไปสักพักเสียงยางจะดัง เหมือนพวกอ๊อฟโรดท์เลย

แต่คุณภาพยางใช้ได้ เหมาะสมกับราคาดีครับ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าราคาใกล้ๆ กัน เล่น Nitto Nt555 จะดีกว่านะครับ

4. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ร้องดี เสียงดังคับ เพิ่มเงินอีกนิดใส่ บิสโตน กู๊ดเยียร์ โอเคกว่า

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ไม่เคยใช้รุ่นนี้...แต่ใช้ Maxxis MS300 อยู่ ก็โอเคนะ..นุ่ม..เกาะถนนใช้ได้...

เคยถามร้านยางเหมือนกัน...เค้าบอกว่า...ถ้าดอกยางลายหัวลูกศรทางเดียว...ยี่ห้ออะไรก็หอน...

แต่ดูลาย Z1 แล้วไม่เหมือนจะเป็นหัวลูกศรเท่าไร...แต่เป็นลายทางเดียวเหมือนกัน...

ถ้าไม่ลองก็ไม่รู้นะหมอ...ของอย่างนี้ต้องลองเอง...ผมว่านะ...

6. โตโต้

158
    0
    0
    วันก่อนไปเดินวงเวียน 22 มาครับ ช่วงนี้ไม่มีของเลยครับ เค้าโปรโมทกันแต่ i-pro เห็นบอกว่า Z1 เสียงดังจนลูกค้าไม่ค่อยใช้ยอดตกเลยไม่ค่อยมีใครสต็อคของ แต่ว่า....... เท่ดีว่ะ ลองดูดีก่า อย่างมากก็เปิดเพลงดังขึ้นอีกนิด ตอนนี้สั่งของแล้ว อีก 2 วันได้ ไว้ได้ความว่าไง จะมาเล่าสู่กันฟังครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กันยายน 2009
  7. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เห็นมีคนบอกต่อกันมาว่า 555 ก็ดังเอาเรื่องอยู่นา

8. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ดังก็ดัง เกาะก็ไม่เท่าไหร่

ได้ดีตรงยางญี่ปุ่น กะ ลายสวย

^^

9. โตโต้

158
    0
    0
    เดี๋ยวนี้มันเป็นยางไทยมะช่ายหรอครับ

วันนี้จะเอารถไปใส่แล้วล่ะ ได้ความว่าไงแล้วจะมาเล่าให้ฟัง

10. โตโต้

158
    0
    0
    อัพเดทหน่อย ถ้าใครดูลิเวอร์พรุน อัดแมนยู 2-0 แล้วน้ำตาไม่คลอ จะเห็นว่าข้างสนาม มีป้ายโฆษณาไฟฟ้าเหลือง ของ maxxis โฆษณายางรุ่นนี้ ยาวตลอดข้างสนามเลยนะ ....ไม่ธรรมดาทีเดียว สืบไปสืบมาถึงได้รู้ว่ายางรุ่นนี้ ได้แชมป์ world drift เมื่อปี 2006 หรือ2008 นี่แหละไม่แน่ใจ

ตอนนี้ใช้มาเดือนกว่าแล้ว เสียงดังกว่าเดิม ( bridestone turanza AR10) ไม่เท่าไหร่อ่ะ เสียงอื่นๆในรถดังกว่าเยอะเลย เกาะถนนดีกว่า AR10 ด้วย (อาจเพราะตอนนี้ใช้หน้ากว้างขึ้นด้วยมั้ง) แต่สรุปโดยรวมก็คือ ดีครับ ซื้อมาเส้นละ 1900 เอง แจ่ม.....

11. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ยินดีด้วยครับที่ชอบ ของผมเองยังไม่ถึงเวลาเปลี่ยน ก็ใช้ยี่ห้อ Maxxis อยู่เหมือนกันครับ ดังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้