REVIEW :: SKUNK2 :: Billet Shift Knob

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 20 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    เห็นว่าสวยดีเลยเอามานำเสนอให้ลองชมกันดูครับ สำหรับหัวเกียร์ Manual ของ Skunk2 ครับ

เท่าที่ผมลองน้ำหนักดู ก็หนักได้สมกับราคาเชียวล่ะครับ ความเข้าใจส่วนตัวนะครับ ผมว่าน้ำหนักแบบนี้ก็น่าจะกำลังดีในตอนที่ใช้งานจริงแหละ ไว้เดี่ยวได้ลองจะบอกแล้วกันนะ ตอนนี้มาดูของ ดูแบบเล่นๆ กันไปก่อนนะครับ

สำหรับ Honda ต้องสั่ง Spec นี้นะครับ สั่งผิดมาใช้ไม่ได้ไม่รู้ด้วยนะ

เปิดกล่องมาก็เจอของแล้ว

เน้นๆ ให้เห็นกับหัวเกียร์ ครับ ลองดูความเรียบร้อยของชิ้นงานสิครับ แบบนี้สำหรับผมเรียกว่า สมราคาดีจริงๆ ดูขนาดที่น๊อต ยังสวยเลย

มาดูขนาดชิ้นงานกันให้ชัดๆ เวลาอยู่ในมือ

สรุป สำหรับของชิ้นนี้ หลักๆ ก็คือเอาไว้ตกแต่งส่วนงามครับ แล้วผมว่าจากขนาดของมัน อาจจะช่วยให้จับได้ถนัดมือยิ่งขึ้นครับ แต่ก็ต้อง Balance กับราคาสักนิดนะครับ เพราะว่าก็ไม่ถูกสำหรับ ชิ้นนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้