ร้านตรวจสภาพรถแย่ๆ ไม่มีความรับผิดชอบ (หาดใหญ่)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย civic9, 19 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic9

civic9 New Member Member

70
    0
    0
    เมื่อวันศุกร์ที่แล้ว ได้เข้าไปใช้บริการในร้านตรวจสภาพหม้า มอ. ข้างร้านอาหารครัวต้นตาล มันก็เป็นไปตามปกติเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น พอออกมาจากร้านก็ได้ไปเติมแก็สที่หลังโลตัล ไม่รู้คิดอะไรปกติไม่คิดจะไปดูเข็ดวัดแก็สที่ถังท้ายรถแล้ว แต่วันนี้นก็ลงไปดู พอเปิดดูก็พบกับภาพที่ ไม้ปิดถังแก็สหักลงมาแล้วก็มีน็อตที่ไว้หยิดไม้ปิดถังตกอยู่ไม่บนพื้นรถ คือเขาถอดน็อตที่หยิดด้านบนอย่าเดียว แล้วก็ดึงลงมาจนไม้หักแล้วก็ทิ้งไว้แบบนั้นเลย ผมก็เลยกลับไปที่ร้าน แต่ก็ไม่ได้คิดจะไปเอาค่าเสียหายแต่อย่างไรนะคับ แต่จะไปบอกให้เค้ารับทราบ ต้องการแค่คำขอโทษ

แต่พอไปถึง ที่ร้านเค้าก็เรียกช่างที่ทำรถผมมา แล้วเค้าก็ถามว่ามีอะไร ผมก็บอกว่าคุณทำไม้ปิดถังผมหักแล้วทำไม ไม่แจ้งให้ผมทราบคับ เค้าว่าไม้อะไรหัก มันหักยังไง (ดูมันทำแล้วทำไม่รู้ไม่ชี้) ผมก็เลยพามันไปดู แล้วมันก็บอกว่า ออ เค้าห้ามติดน้อง (ดูมันอีกตอนนี้มีอารมณ์แล้ว มันไม่ขอโทษแล้วยังมาบอกว่าห้ามติด ห้ามติด แล้วมึ_มาหักของตูแบบนี้ละนะ) ผมก็เลยบอกว่าแล้วทำไมพี่ไม่มาบอกผมล่ะ มันก็ยังเอาแต่พูดว่าห้ามติดห้ามติดอย่างเดียว แล้วมันก็พูดว่า แล้วคุณต้องการอะไร (ดูมันพูดเหมือนว่าเราจะมาเอาขอมัน) ผมก็เลยบอกว่าไม่ ผมว่าตอนแรกก็แค่จะมาแจ้งให้ทราบว่าร้านคุณทำไม่ถูก ที่ทำของๆลูกค้าเสียหายแล้วไม่แจ้งให้ทราบ แล้วก็ต้องการแค่คำของโทษ แล้วผมก็ถามต่อว่า ร้านคุณมีมาตรฐานแบบนี้เหรอ แล้วมาฟังคำตอบขอมัน คับมันเป็นมาตรฐานของร้านเรา
    แล้วมันก็เดินไปเลย
    ผมก็โมโหมาก ก็ออกมาจากร้านมานั้งที่มหาลัย แล้วพอใจเย็น เพื่อนมันก็บอกว่าอย่าไปเขียนด่ามันก่อน เพราะเจ้าของร้านเค้าก็ยังไม่รู้เรื่องเลย ลองโทรไปแจ้งก่อนว่าที่ร้านมีช่างที่ชื่อนี้มันทำแบบนี้ก่อน ผมก็โทรไปแล้วก็มีพี่คนหนึ่งเป็นผู้หญิงรับแล้วเค้าก็พูดดีมากเลยคับ เค้ารับเรื่องที่ผมแจ้งไป แล้วบอกว่าจะรับการให้ ผมก็บอกว่าให้เจ้าของร้านโทรมาขอโทษผมด้วย เพราะผมจะได้รู้ว่าเรื่องมันถึงเจ้าของร้านจริงๆ เค้าก็บอกว่าจะแจ้งเจ้าของร้านให้ และจะจัดการช่างคนนั้นให้ (คงจะมีอำนวจนะเพราะเค้าเรียกช่างคนนั้นมาคุยแล้วโทรกลับมาหาผม)

แต่จากวันนั้นจนวันนี้อาทิตย์กว่าแล้ว ก็ไม่การโทรกลับมาอีกเลย ไม่มีการขอโทษจากเจ้าของร้านนั้นเลย

ผมจึงเอาเรื่องนี้มาลงในที่นี้เพราะ เราต้องใช้บริการจากร้านพวกนี้ แล้วถ้าวันหน้ามันทำมากกว่าที่ทำกะรถผม แล้วมาบอกพี่ๆว่า มันเป็นมาตรฐานของร้านเรา แล้วพี่ๆจะคิดยังไงคับ จึงขอเตือนไว้เลยคับ

2. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ไม่รับผิดชอบเเล้วยังพูดจาไม่ดีอีก เซ็ง...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้