ขอถามเรื่อง SHOCK-UPหน่อย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย hlom, 30 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    ขอถามเรื่อง SHOCK-UPหน่อยตอนนี้ขับรถเหมือนขับเกวียน เลยอยากจะเปลียนใหม่ ไม่รู้ว่าราคาเท่าไร ซ่อมกับซื้อใหม่อันไหนดีกว่ากัน มีพี่ๆท่านไดหาซื้อได้ในราถูกบ้างครับ ที่ระยองผมไปทาม มาเข้าบอกว่าอัดน้ำมันใหม่ ต้นละ900 4ต้น ก็3600ถ้าซื้อใหม่ 4ต้นราคาจะเท่าไร ระหว่างแก็สกับน้ำมันอันไหนดีกว่ากัน ขับเกวียนมานานแล้วอยากจะเปลียน มาขับBENZ บ้างอิอิอิ:D:D

2. ae 80

ae 80 New Member Member

75
    1
    0
    อยากรู้เหมือนกันคับ ผมก็เป็นคับ

3. รอสักครู่ครับ..เด๋วพี่ๆจะเข้ามาตอบให้...ผมมาเก็บข้อมูลอ่ะครับ...อิอิ...

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เคยทำร้านเทพอวยพร ที่บางบอนครับ
    คู่ละ 800 ครับ อัดน้ำมันใหม่
    ถ้า เป็น กึ่งแก๊ส คู่ละ 1500 ครับ

ประมาณ ปีกว่า ถึง2ปี ก็ รั่ว

:)

เปลี่ยนใหม่ สบายใจ

:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กันยายน 2009
  5. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    แพง

ถ้าอัดน้ำมันใหม่ต้นละ 900 ผมว่าคู่หลังซื้อของใหม่เบิกศูนย์เลยดีกว่า เพราะราคาใกล้เคียงกัน ยิ่งถ้าซื้อช่วงโปรโมชั่นรู้สึกจะคู่ละ 1600 หรือ 1700 ปกติ 1800 แต่คู่หน้าอาจจะอัดเอาก็ได้ (เพราะมันแพงมาก คู่ละ 5400) ยังไงก็ลองคิดดูอีกทีละกัน

6. hlom

300
    10
    0
    ถ้ามียี้ห้ออืนที่ใส Nv ได้ราแพงป่าวครับ ความน่าจเป็นหลัง เปลียน ของ คายาบา หน้าอัดน้ำมันใหม่ หลังราคาเท่าไรครับ

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    หลังราคา1800-1900 ค้ายาบ้าเหมือนกันครับ ถ้าจะเปลี่ยน
    ส่วนหน้าถ้าเราใส่โชคสตัทปรับเกลียว ผมว่าน่าจะอัดน้ำมันใหม่ดีกว่านะครับ เพราะของเดิมมันแพงอยู่แล้ว
    จะซื้อใหม่ก็4-5พันขึ้นน่ะนะ ยิ่งถ้าอยากสวยด้วยนิ่มด้วยละก็ อาจจะแพงกว่านั้นต้องถามพี่ป๊อบเค้าครับเค้าใส่ของแพงอยู่ วันเสาร์วิ่งมาดิที่ถนนบายพาสนี่เอง เดี๋ยวพาไปทำ พี่หนุ่มเราเพิ่งไปทำมาเหมือนกันไม่รู้ว่าเป็นไงมั่ง แกหายไปหลายวันและคิดถึงจังจุ๊บจุ๊บ

8. hlom

300
    10
    0
    ขอบคุณครับผมว่าจะหาร้านทำที่ระยองครับ

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองถามป๋านกดูครับ

10. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    แล้วอันไหนดีกว่ากันคับ คุณเก่ง น้ำมัน กับกึ่งแก๊ส อะคับ

11. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    โช้คหน้า b13-b14-nv-nx ใส่กันได้ครับ

12. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    แจ่มเลย ขอบคุณคับ

13. singcoohteam

5,303
    108
    0
    หาได้ยังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้