pic. ทริปครบรอบ 5 ปี RT CLUB ณ อัมพวา (กล้อง Golf)

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 31 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    พอดีถ่ายไว้นิดเดียวอ่ะครับ เพราะห็นมีตากล้องกันเพียบเลย อิอิ เชิญดูกันเลยได้ ... :D:D:D

1. เริ่มจากจุดนัดพบจุดแรกที่ปั๊มปิโตรนาส (มีผมกับหิน 2 คัน) :D

2 - 3 ก่อนออกเดินทางก็ขอโด๊ปซะหน่อย :D

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    และแล้วก็เดินทางมาถึงจุดนัดพบที่ 2 (ปั๊ม ปตท.พระราม 2) ระหว่างวิ่งมาบนทางด่วนฝนตกหนักโคตรๆๆ เลยครับท่าน เล่นเอาที่ปัดน้ำฝนรถผมกลายเป็นแนวรถซิ่งไปเลย 55+ :D:D

**** นั่งคุยสารทุกสุกดิบ รอกันจนครบแล้วก็ออกเดินทางกัน แต่งานนี้ใครซื้อน้ำใน 7-11 ติดมือไปไม่ได้นะ เดี๋ยวผู้ชายขายน้ำเค้าจะว่าเอา (อยากรู้ว่าใครคือผู้ชายขายน้ำ เดี๋ยวเฉลยท้ายๆ ) :D:D ****

รูปแรกประมาณว่า "ด้วยจรรยาบรรณของแพทย์จึงไม่อาจให้เห็นใบหน้าได้ "
    :D:D

3. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ต่อ ๆ ............. ตอนแรกนึกว่าแก๊งค์ยากูซ่าจากญี่ปุ่นขับคราวส์ตามมาซะอีก ที่แท้ก็นายโอ๋นี่เอง หุหุ :D:D:D

4. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ไม่รู้ว่ามองอะไรกันน้า .... เห็นรถหรือเห็นสาว มองเสร็จแล้วก็หันมาหารือกันด้วย หึหึ :D:D:D

5. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อีกสักหน่อย ก่อนออกเดินทางกันไปทำบุญที่วัดแถวดอนหอยหลอด .... :D:D:D

6. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ขอบคุง ตาเกียร์ สำหรับภาพสวย สวย :D

7. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ไปถึงวัดแห่งหนึ่งแถวดอนหอยหลอด ชื่อวัดอะไรนะ (จำไม่ได้) ก็ทำบุญกันไป เริ่มจากทำบุญโลงศพ ถวายผ้าไตร ถวายสังฆทาน กรวดน้ำ พรหมน้ำมนต์ อืมมม ...... ครบสูตรครับ อิ่มบุญกันไป **** แต่ที่เล่ามาไม่ได้ถ่ายรูปไว้อ่ะ :D:D รอกล้องคนอื่นนะ ตัดฉากมาที่ร้านอาหารเลยครับ อยู่ริมแม่น้ำแม่กลอง บรรยากาศดีมากเลย อาหารก็อร่อยครับ วันหลังจะไปกินอีก ถ้าจำทางเข้าได้นะ และก็มีการนำของที่ระลึกของงานครบรอบ 5 ปี มานำเสนอให้ทุกคน (ทำขึ้นเฉพาะกิจเฉพาะคนที่มาร่วมงานเท่านั้น) :D:D:D

8. golf the zeed

3,808
    7
    38
    พอกินกันอิ่มแล้วก็ไปดูของสมนาคุณ Made in Japan จากนายโอ๋ครับ ก็ต้องขอบคุณโอ๋มากที่มีของมาฝากกัน มาเป็นถุงๆ เลย แต่ละคนก็เลือกกันอย่างขมักเขม้น ดูได้จากภาพ ขนาดผู้ชายขายน้ำยังเข้ามาเลือกด้วยเลย ทิ้งกิจการไว้หลังกระบะชั่วคราว (ใครไม่ได้ไปลองเดาดูว่าเป็นใคร) อิอิ ...... งานนี้ผมก็ได้ AE 86 กับ SAWANA มาด้วย

9. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    เก็บสติกเกอร์ของปิ๊กไว้ให้ด้วยยยยย

ลืมเอามา

10. golf the zeed

3,808
    7
    38
    มาดูสมาคมแม่บ้าน RT กันบ้าง ว่าเค้านั่งคิดแผนการทำอะไรกันน้า ... :D:D:D

11. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ได้จ๊ะ ..... อยู่ที่พี่เต้ยนะ รู้สึกของหินก็ไม่ได้เอาไปด้วยมั้ง (รึป่าว) :D:D

12. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เอ้า ..... ทีมงาน ตากล้อง พร้อมแล้ว ทุกคนขับรถมาถ่ายรูปหมู่กันหน่อยเร้วววว (มีพี่กวงตามมาสมทบที่นี่พอดีเลยพร้อมกับแคมรี่คู่ใจ) :D:D:D

13. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ขยับรถมาตั้งแถวกันเร็ว ...... ฟ้ากำลังสวย :D:D:D

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เรียงกันตามลำดับนะ .... อย่าแซงกัน พอจัดรถเสร็จแต่เอากล้องคนอื่นถ่ายครับ ของผมเก็บตกเฉยๆ 555+ :D:D:D

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    งานนี้ก็ต้องขอขอบคุณดารารับเชิญที่ให้เกียรติมางานครบรอบของคลับเราด้วยนะครับ "พี่ไมเคิล แจ๊คสัน" แหม......... ทำไปได้ :D:D:D

16. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เดินทางกันต่อมาถึง "วัดบ้านแหลม" ก็มีรูปนิดหน่อยครับ :D:D:D

ปล. ถึงจุดนี้ "ผู้ชายขายน้ำ" ก็เปิดร้านขายดีเทน้ำเทท่าเลยครับ จนป้าร้านข้างๆ เกือบจะมาด่าเอาว่ามาแย่งลูกค้า 555+

17. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ต่อกันเลย ยังอยู่กันที่วัดบ้านแหลม ... :D:D:D

ปล. เค้าครบรอบ 5 ปี นะพี่เต้ย ไม่ใช่ 2 ปี ต้องยกมือแบบแว่นดิถึงจะถูก หรือแว่นมันกำลังจะบอกว่า ซื้อ 1 แถม 5 หว่า อิอิ :D:D:D

18. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ทำบุญเสร็จแล้ว ก็เดินทางกันต่อไปอุทยาน ร.2 :D:D:D

19. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ภาพชุดต่อไปนี้ ถ่ายได้ ณ ที่จอดรถอุทยาน ร.2 ครับ ลองจินตนาการผมนะ

1. รถคันนี้คือรถสนามที่กำลังจะลงแข่งรุ่นโอเพ่นคืนนี้ ที่เทพนคร ฯ

2. ทีมงานเซอร์วิสจากญี่ปุ่นกำลังระดมกันจูนเครื่องอย่างเมามัน (มีชุดฟอร์มเดียวกันเป็นทีมเวิร์ค) ส่วนที่เห็นเอาผ้าขนหนูสีส้มพาดบ่านั้นคือ ตัวขับที่ส่งตรงจากญี่ปุ่น เช่นกันครับผม กำลังช่วยลุ้นอยู่ :D:D:D

3. คนนี้คาดว่าจะเป็นช่างใหญ่ครับ เพราะพอเข้ามาปรับจูนให้ "ตัวขับ" ถึงกับยิ้มอย่างพอใจว่า วันนี้กรูวิ่งทะลุ 9 วิแน่ๆ :D:D:D

4. โอเค ... ขอปรับอีกนิด คราวนี้วิ่งเนียนแน่ ๆ (พี่เต้ย ๆ พุงล้ำหน้า) 555+

สรุป " ท่อยางหม้อน้ำขันไม่แน่นครับ เลยต้องถอดใส่ใหม่ แค่นั้นแหละคือประเด็น" 555+

20. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    สวยๆ หล่อๆทั้งนั้นเลยนะ

21. golf the zeed

3,808
    7
    38
    พอทำรถนายตุ่ยเสร็จ ก็เดินทางกันต่อไปยังวัดค่ายบางกุ้ง และตลาดน้ำอัมพวาครับ

ปล. รูปวัดค่ายบางกุ้งไม่มีอ่ะ ลืมเอากล้องลงไปด้วย อยู่ในรถ :cry::cry:

22. golf the zeed

3,808
    7
    38
    จอดรถมาตกลงกันก่อนว่าจะไปจอดที่ไหนกันดี :D:D:D

23. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ในที่สุดเราก็มาถึงตลาดน้ำอัมพวา .... คนเยอะมั่ก แต่ก็สนุกดีครับ เรือนั่งดูหิ่งห้อยที่นั่นแต่ละลำนี่ แต่งเครื่องกันซะเงาแว๊ปเลย แถมเสียงโบนี่ ฟิ้ว ๆๆๆๆ เชียวล่ะ อิอิ :D:D:D

ปล. นายเอ็กซ์ตามมาเจอพวกเราที่ตลาดน้ำครับ (ฉายเดี่ยวซะด้วย) แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมาเลยเพราะเจอกันแป๊บเดียว ก็ขอขอบคุณในความร่วมมือของทุกคนนะครับ

24. golf the zeed

3,808
    7
    38
    สุดท้ายล่ะคับ มีคำถามมาคาใจมาจากอัมพวาว่า ในรูปตกลงเค้าเรียกว่าถนนอะไรกันแน่ อิอิ อ่านออกเสียงเหมือนกันมั้ย :D:D:D

25. golf the zeed

3,808
    7
    38
    สุดท้ายนี้ต้องขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ให้ความร่วมมือกับงานครบรอบ 5 ปี ครั้งนี้ด้วยดีตลอดมา ไว้เจอกันโอกาสต่อไปนะครับ

"Thank You"

ปล. รูปที่ผมลงนี้เป็นบางส่วนนะครับ อาจจะยังมีไม่ครบทุกคน ยังมีรูปในกล้องคนอื่นอีกมากมาย รอชมต่อไป :D:D

26. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    แล้วตกลงบนสะพานเค้าอ่านว่าอะไรหรอครับพี่ "เลียบ นที" หรือว่า "เลีย บน ที"..................5555555555555555555555

27. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    เปิด5รอบก็ดูไม่ครบซีกทีไม่ใช่รูปเยอะนะ

โหลดนามมั่กๆๆ

28. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    หล่อๆสวยๆกันทั้งนั้นเลยนะครับ:)
    เสียดายจังครับที่ผมไม่ได้ไปด้วย:cry: คือว่าติดงานอ่ะครับ:cry:
    แต่ว่าสติ๊กเกอร์ครบรอบ 5ปี RT CLUB หมดรึยังครับ :cool::cool:
    อยากได้จังอ่ะครับ:sad::sad::sad:

29. golf the zeed

3,808
    7
    38
    สติ๊กเกอร์งานครบรอบ 5 ปี ไม่มีแล้วครับคุณอัด เพราะทางทีมงานตัดไปจำนวนพอดีกับคนที่ไปร่วมงานครั้งนี้อ่ะครับ แต่ไม่ต้องเสียใจไป เพราะโอกาสต่อไปยังมีอีกหลายงานครับ ... อิอิ

30. golf the zeed

3,808
    7
    38
    555+ เน็ทช้าดิ เชยจัง :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้