หน้าแหลมใส่โช๊คมาร์ค2แล้วล้อหน้ากว้างกว่าล้อหลัง

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย SUTON, 19 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SUTON

SUTON New Member Member

11
    0
    0
    ผมได้แปลงโช๊คหน้าเอาของมาร์ค2มาใส่ตอนฐานล้อหน้ากว้างกว่าล้อหลังข้างละนิ้วครึ่งใครมีวีธีช่วยแนะนำหน่อยครับ ต้องขอบคุณคุณโจวด้วยนะครับที่ให้คำแนะนำผมอยู่สุโขทัยครับ

2. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ใครใส่โช๊คตัวนี้ช่วยๆกันครับ

3. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวหน้าแหลมครับน้า ผมโจเอง ถ้าเน้นเดิมและไม่บานก็อย่างที่แนะนำไปแหละครับ ว่าเปลี่ยนแต่โช๊คหน้าอย่างเดียว ส่วนใช้ของอะไรลองดูในกระทู้เก่า หรือรอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

4. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ผมก็ไม่ได้ใส่โช๊คตัวนี้ซะด้วย เลยไม่รู้จะช่วยยังไง แต่ในเมื่อแปลงลงไปแล้ว ผมอยากให้มองไปทางด้านการใช้รถมากกว่าครับ โช๊คใช้ได้ดีหรือไม่ มีปัญหาเรื่องหน้ายาง มีการกินยางหรือไม่ ถ้าลองใช้แล้วไม่มีปัญหาอะไร ก็จะได้เป็นแนวทางให้หน้าแหลมคันอื่นๆครับ

5. SUTON

11
    0
    0
    ตอนนี้รถหน้ามันไววิ่งๆไปเจอทางขรุขระมันจะแว็บไปมาถ้าทางเนียนๆพอได้ ผมวางเครื่อง3sfeครับ

6. SUTON

11
    0
    0
    หากระจกมองข้าง

ใครมีกระจกมองข้างของหน้าแหลมบ้างครับขอแบ่งใช้สักคู่ครับโทร087-7389549สุทน

7. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ตามจริง 3Sfe เอาโช๊คเดิมไปอัดใหม่ก็น่าจะ พออยู่นะครับ

แต่ในเมื่อปัญหาหน้าไว มันเกิดหลังจากที่แปลงโช๊คมา เราก็คงต้องแก้ตรงนี้ละครับ หลังจากทำได้นำรถไปตั้งศูนย์หรือยังครับ แล้วนอก

จากโช๊ค ได้ทำอะไรไปเพิ่มไหมครับ ตอนนี้ล้อหน้ายื่นออกมามากกว่าล้อหลังใช่ไหมครับ

8. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    คงใส่....ทั้งโช๊ค ทั้งคอม้าเลยใช่มั้ยครับ ?

หน้าถึงไว กว่าปรกติ

ส่วนล้อหน้ายื่นออก แต่กระโดดคอสะพานแล้ว ไม่ติดซุ้ม ก้อพอทำใจ

แต่ถ้าติด.....หาล้อใหม่ ที่ออฟเซ็ทลดลง น่าจะมุดเข้าไปอีกหน่อยครับ

9. SUTON

11
    0
    0
    ผมเปลี่ยนแรคเป็นเพาเวอร์ ตอนนี้ตั้งศูนย์แล้ววิ่งๆไปเจอถนนไม่ดีจะเซนิดๆ มีติดซุ้มตอนขึ้นคอสะพานบ้างนิดหน่อยครับ

10. SUTON

11
    0
    0
    ผมเปลี่ยนแรคเป็นเพาเวอร์ ตอนนี้ตั้งศูนย์แล้ววิ่งๆไปเจอถนนไม่ดีจะเซนิดๆ มีติดซุ้มตอนขึ้นคอสะพานบ้างนิดหน่อยครับ โช๊คผมได้มาทั้งจานดิสและปีกนกล่างเลยครับ

11. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    แปลงทั้งชุดเลยว่างั้น

12. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    คือพี่เขาอยากได้แนวทางว่าจะทำให้ล้อหลังกว้างออกตาม คือเปลี่ยนเป็นของคราวท์ดีไหม
    หรือจะหาโช๊คเดิมมาเปลี่ยนกับไปเป็นเหมือนเดิมดีครับ อันไหนงบน้อยกว่ากัน และพี่เขาบอกว่าที่สุโขทัยไม่ค่อยมีอู่ซ่อมโช๊คด้วย ออยกับน้าเจช่วยหน่อยครับ (โทรคุยกันเลยโพสบอกแทนครับ)

13. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    ถ้าเปลี่ยนแพท้ายเป็นคราวท์ก็จะได้อัตราทดที่ดีขึ้นกว่าเดิม ได้ดิสหลังมาเพิ่ม แต่พี่เค้าก็ยังมองไปที่งบประมาณอยู่ เกรงว่าจะบานปลายเพราะจะค่าใช้จ่ายมาเพิ่มเยอะเหมือนกัน

-ค่าแพ้ท้ายคราวทั้งเส้น 8000-9000 บาท
    -ตัดต่อเพลากลาง 3000-3500 บาท
    -ค่าแม็กเพราะดุมคราวเป็น 5รู114.3 แต่ของเดิมเป็น 4รู114.3 ตามแต่จะหาได้แต่ก็ต้องมาดูที่อ็อฟเซ็ทและความกว้างของแม็กอีกเพราะแพ้คราวจะยาวกว่าของเดิมใส่ล้อกว้างไปก็จะยื้นออกมาเยอะเกิน
    -ค่าแปลง+น้ำมันเฟืองท้าย+ค่าของจิปาทะ+ตั้งศูนย์ 4000-5000
    เกรงว่าจะเป็นการแก้ที่ปลายเหตุนะครับเด่วงบจะบานไปใหญ่

แต่ถ้าจะแปลงกลับไปเหมือนเดิม อาจจะทำได้แต่จะดีหรือไม่ก็ไม่ทราบเหมือนกัน เพราะผมก็ไม่รู้ว่าเค้าแปลงยังไงมีการตัดแต่งเสริมเพิ่มตรงไหนบ้าง จะทำกลับให้เหมือนเดิมเลยผมว่าน่าจะยากนะครับ อีกอย่างปัญหาที่สำคัญที่สุดคือเรื่องอู่ เห็นบอกว่าอยู่สุโขทัยหาอู่ซ่อมโช๊คยาก

ถ้ายังไงรบกวนเจ้าของรถถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ ว่าที่มันยื่นขนาดไหนยังไง เด่วจะช่วยดูให้ครับ

14. SUTON

11
    0
    0
    ผมไม่ได้แปลงอะไรมากถ้าจะกลับอย่างเดิมก็เอาปีกนกล่างอันเก่ากับหนวดกุ้งใส่แล้วเอาโช๊คหน้าแหลมใส่ตั้งศูนย์น่าจะจบ ตัวโช๊คมาร์ค2เห็นช่างที่ตั้งศูนย์บอกว่ามุมแคมเบอร์เป็นบวกที่จริงมันต้องเป็นลบ ผมเอาบอลจ๊อยมาใส่ปรับเข้าไปติดสปริงเพราะสปริงของมาร์ค2ใหญ่กว่าหน้าแหลมครับ ไม่ทราบว่าใครพอมีใส้โช๊คหรือทั้งต้นพร้อมสปริงสวยๆของหน้าแหลมที่ไม่ได้ใช้แบ่งปันกันใช้บ้างครับ

15. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    มุมแคมเบอร์เป็นบวก ระวังจะดริฟเอานะครับ ถ้างั้นผมแนะนำให้เปลี่ยนกลับไปใส่อย่างเดิมจะดีกว่า หรือถ้ามีงบพอก็จัดหลังที่ผมบอกอีกสักชุด วิ่งดีขึ้นแน่ เอิกๆ

16. SUTON

11
    0
    0
    ตกลงผมจะกลับไปใส่อย่างเดิมครับ เพราะผมติดต่อเคลมร้านเชียงกงที่ผมสั่งของประจำโดยไม่ตัองเพิ่มเงิน ขอขอบคุณทุกๆคนที่ช่วยกันให้ข้อมูลกับผมขอบคุณครับ

17. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    ถ้าไงแก้แล้วอาการเป็นยังไงลองโพสบอกอีกทีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้