สงสัย ..... ช่วยหน่อย....

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย corona ตัวน้อย, 19 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ด่านเก็บเงินทางด่วน ผมผ่านทุกวันไม่เคยเห็นวันไหน เปิดครบทุกช่องเลย
    มีกรวยกันตลอด รถติด ใครรู้ช่วยหน่อย:D:D:D:D:D

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    สงสัยทำมาเกินมั้ง หรือไม่ก็ลดพนักงาน อิอิ

3. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    ตอนเช้าบางวัน ด่านดินแดงเปิดครบทุกช่องคับ แต่ส่วนใหญ่ก้อย่างไม่ครบละเนอะ

4. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ผมไม่เคยเห็นเปิดครบเลยอ่ะ

5. koenma

koenma New Member Member

7,192
    5
    0
    เมื่อ2คืนก่อนด่านวงแหวนอุตสาหกรรมจุดบางนา ประมาณ4ทุ่มกว่า
    มี14ช่องแต่เปิดแค่ช่องเดียว แต่มีพี่รวยมายืนรออยู่3-4คน

6. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ส่วนใหญ่เขาไม่สนหรอกครับว่ารถจะติดและรอนาน แค่คิดว่าจะตัดงบประมาณจ้าง พนง. เก็บเงิน

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ลดจำนวนพนักงาน :D

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    พนักงานไม่พอกับจำนวนตู้ครับ อิอิ

9. corona ตัวน้อย

385
    7
    0
    อืมม

10. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ผมว่าคงไม่สามารถจ้างพนักงานมาให้ครบตู้ได้หมดหรอกคับ เพราะรถมันเยอะเพียงไม่กี่ชั่วโมงเองนะ

บางด่านที่ปิด เค้ากำลังทำระบบเก็บเงินแบบใหม่ด้วยนิ ETC อะ กำลังคอยดูอยู่เหมือนกัน

11. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ผมว่าเช้าๆร่วงเวลาเร่งด่วน น่าจะเปิดไปเลยครบๆ
    พอสายๆ ค่อยปิด เหลือตามความเหมาะสม

หรือว่าสร้างตู้มาเกินป่าวหว่า คริ คริ
    แต่ตอนนี้ตู้เก็บเงินโทลล์เวย์(ด่านฟรี)ก่อนจะลงไป ม.กรุงเทพ รื้อใกล้เสร็จแล้ว ถนนโล่งเลย

12. MY_NOOK

MY_NOOK New Member Member

76
    1
    0
    ผมก็ไม่เคยเห็นว่าเค้าจะเปิดครบทุกช่องเลย
    แต่เคยสังเกตกันมั้ย พวกพี่รวยเค้ายืนกันแทบจะครบทุกช่องเลย ประมาณว่าคนนึงเรียกรถได้คัน อีกคนเข้าเสียบแทนเลย(น่าให้พี่รวยมาเก็บขยันกันจิง)
    อีกอย่าง ดูตอนสิ้นปีดิ มากันให้รึ่ม เล็งแต่ป้ายภาษีรถยนต์ แมร่งตาดีกันเจงๆ

13. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ประเทศอื่นเค้าใช้ระบบอัตโนมัติกันหมดแล้วคับ มาเลย์ยังใช้เป็นบัตรเลยคับ มีแต่บ้านเราเนี่ยแหละที่ยังใช้คนเก็บ แล้วทำให้รถมันติด เพราะว่ามันต้องมานั่งทอนเงิน ต้องมานั่งแจกใบเสร็จ

ผมว่าต่อให้มันเปิดทุกช่องรถมันก็ยังติดคับ ด่านดินแดงบางวันเปิดหมดทุกช่อง รถก็ยังติดคับ แล้วบางทียังมีพี่หรวจมาคอยหาแดกในบางเวลา มันเหมือนแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ

14. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    น่าจะประหยัดงบแหละคับ

และเป็นการชะลอรถที่ด่านด้วย ทำให้รถที่หลุดจากด่านไปเจอ ถนนโล่งๆ มั้ง คับ

15. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    จิงคับ มีตั้งหลายช่อง แต่เปิดใช้งานจิง ไม่กี่ช่อง

16. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เหมือน BigC & Lotus แหละ รอจ่ายตังค์นานโคตร

17. corona ตัวน้อย

385
    7
    0
    ใช่คับ โดยเฉพาะเวลาห้างใกล้ปิด นานโคตร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้