ถามเรื่องกรอง K&N

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย zumo_X, 15 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    ไส้กรองอากาศ K&N มันมีแบบที่ใส่กับหม้อกรองเดิมของ เครื่อง GA16DNE มั๊ยครับ

2. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    มีครับ ประมาณสองพันต้นๆ

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    อีกอันนนึง ผมเห็นของ HKS ฟองน้ำเขียวๆน่าจะ พันกว่าบาท อะครับ ใส่ในกล่องกรองเดิมได้เลย อยากรู้ว่า อันไหน ดีกว่ากันครับ ทั้งประสิทธิภาพและการใช้งาน ยาวนานกว่ากัน ใครเคบใช้รบกวนด้วยนะครับ :confused::confused::confused:

4. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    รอดูด้วย

5. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    K&N เค้าว่ากันว่าล้างได้นะ แต่ไม่รู้ว่าทุกรุ่นรึเปล่า

6. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    k&n มีน้ำยาล้างครับ ใช้ได้นานเป็นแสนโล ส่วน hks ล้างไม่ได้ต้องเปลี่ยนตามระยะครับ

7. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    k&n ผมใช้อยู่ใน D-max จะกรองดีไม่ดีอยู่ที่เราฉีดน้ำมันเคลือบ ถ้าหนามากก็กรองดีแต่อากาศผ่านได้น้อย แต่ยังไงก็กรองสะอาดสู้กรองเดิมไม่ได้ครับ แต่แรกกับสมรรถนะก็ต้องยอม 555

8. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อยากแรง ก็กรองอะไรก้ได้ที่ อากาศ เข้าเยอะๆ

เรื่องฝุ่นช่างมัน ถ่ายน้ำมันเครื่อง บ่อยๆเอา

:D:D:D

9. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    HKS บางทีลดราคาไม่ถึงพัน ก็น่าเล่นคร้าบ :D

K&N ใช้อยู่ครับ คุณภาพก็ตามที่พรี่ๆข้างบนบอกครับ :D

10. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    K&N ก็ดีคับใช้อยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้