รบกวนปรึกษา เรื่องโช้ค ยี่ห้อG/A/B รุ่นHA สำหรับB14 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย zllh_hllz, 19 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zllh_hllz

zllh_hllz New Member Member

6
    0
    0
    มีใครเคยใช้มั่งไหมครับ อยากทราบว่า
    1. มันมีรูคล้องสายABSไหมครับ แล้วถ้าไม่มีจะมีจะแล้วพอแก้ไขยังไงได้บ้าง
    2. ต้องใช้เบ้าโช้คเดิมไหมครับ ถ้าใช้ของเดิมจะได้ไปเตรียมซื้อของใหม่ที่ศูนย์ก่อน
    http://www.rsone.com.my/ecatalog2/index.php?pg=view&prod_id=331
    ขอบคุณมากๆครับที่ให้คำปรึกษา

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เบ้าโช๊คใช้กับของเดิมไม่ได้เเน่นอนครับ รุ่นนี้ เคยใช้อยู่เเต่คนละรุ่นกันครับ นิ่มดี หน้า 4 หลัง 8 กะลังสวยเเต่รู้สึกรุ่นที่ว่ามาปรับเเข็งอ่อน ไม่ได้นะครับ ปรับเกลียวอย่างเดียว บ้านเรา OAK CLUB ขายอยู่ 4 ต้น 24กว่าๆนี่เเหล่ะครับ ถ้าเอาหัว joint ก็ประมาณ 27 กว่าๆผมจำไม่ได้เเน่นอนว่าเท่าไหร่ ส่วนตัวท๊อป+เพิ่มไป 10000 นึง ครับของใหม่

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
  4. zllh_hllz

zllh_hllz New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณมากนะครับ แล้วรุ่นที่พี่ใช้มีรูเผื่อสายABSไว้ไหมครับ ถ้าไม่มีมันจะมีผลต่อความปลอดภัยไหมอะฮะ เสี้ยวมันพันกัน หรือเสียดสีกันจนขาด:confused:

ถ้าเป็นรุ่นที่เงื่อนไขเดียวกัน คือ ปรับสูง-ต่ำได้ แต่ปรับหนืดไม่ได้ จะราคาเท่าไหร่ครับ งบของกระผมไม่เกิน25,000จ้า
    ขอบคุณมากครับ

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    โช๊คแต่งส่วนมาก บางรุ่นจะไม่มีที่ใส่สาย abs ไม่เป็นไรครับ
    เอาสายรัดเอา ก็อยู่แล้ว
    ส่วนรุ่นที่่เห็น ใส่กับเบ๊าโช๊คเดิม
    ส่วนราคา เก็บเงินเพิ่มอีกหน่อย ได้รุ่นปรับได้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้