การต่อ Air/Fuel

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ningdoad, 17 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ningdoad

ningdoad New Member Member

125
    0
    0
    สอบถามนิดครับ

พอดีมีจอวัดค่า A/F ซื้อเชียงกงมา ของ เมกา จำยี่ห้อไม่ได้ ซึ่งวิธีต่อจะต้อง แท็บสายสัญญา O2

ผมไม่รู้ว่ามันจะไปกวน หรือทำให้สัญญาณที่ส่งไปเข้ากล่อง ECU อ่อนลงหรือเปล่าครับ

ขอสอบถามผู้รู้นิด หรือใครที่ต่อแล้ว มีปัญหาหรือไม่

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) อิอิ
    ผมเป็นผู้ไม่รู้ มาตอบแทนแล้วกันนะครับ

สามารถ Tap Volt จาก O2 sensor ติดรถมาใช้ได้ครับ
    ไม่ต้องกลัวว่า voltage ที่ ส่งเข้ากล่องจะอ่อนแรง เพราะมันอ่อนแรงแน่นอน
    แต่คุณผู้ใช้ไม่ต้องไปสนใจมัน เพราะ กล่องไม่ได้ใช้ Volt อ้างอิงจาก O2 sensor ตลอดเวลา
    กล่องติดรถของ Nissan ที่เป็นเครื่อง S หรือ R จะสนใจสัญญาณ O2 ก็ตอนที่เครื่องยนต์
    อยู่ในภาวะ Stay still เช่นตอนจอดรถเดินเบาเครื่องไว้เท่านั้นครับ

:)

3. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    เก็บๆๆความรู้ทั้งนั้น

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :cool: อิอิ
    อย่าเก็บไปมากครับ....... แบบชอบมีคนบอกว่าผมมั่ว แบบชอบไปยกหางฝรั่งแต่งรถ
    ที่ไม่เคยได้เห็นหรืออ่าน Manual ของรถเลยแล้วก็มามั่วๆ ซั่วๆ ชั่วๆ อยู่เป็นนักเลง Key board
    พอไป Search เจอ ก็ OH MY GOD....... You are my GOD.......... shit :D ขำขำ นะครับ
    อย่า serious................. :D:D:D:D:D

5. ningdoad

ningdoad New Member Member

125
    0
    0
    แต่ผมว่าไม่นะ ไม่รู้ซิแค่ได้คุย หรือได้ข้อมูลจากคุณ ผมก็ว่าคุณมีหลักการ อะครับ

บางครั้งจะทำอะไรมันก็ต้องมีที่ปรึกษา เพื่อหาข้อมูล หรือความมั่นใจ ซึ่งเท่ากับว่าเรายอมรับแล้วในข้อมูลที่เราหา และก็เริ่มทำ

6. yy_u12

18,827
    95
    48
    :) อิอิ
    อย่าฟังผมมาก ผมเป็นคนบร้า..........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้