เห็นว่า TV Tuner ยี่ห้อดัง สู้ของจีนไม่ได้

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย มะแลง, 11 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มะแลง

มะแลง Guest

0
    0
    0
    ผม คุยกับร้านเครื่องเสียงมา เรื่อง TV Tuner เค้า ก้แนะนำว่า

Tuner ยี่ห้อ ดัง เช่น Kenwood ติดให้ลูกค้าแล้วมีปัญญหา จะขอคืน ของ เพราะรับสัญณาณ แทบ ไม่ได้เลย ส่วน ของ Pioneer ก็ ให้ 3 เต็ม 10 สู้ ของจีน ราคา 5-6 พัน ไม่ได้ ชัดแจ๋ว

จริงหรือครับ รบกวนถามผู้ รู้หน่อย

2. pulanet

pulanet Member Member

112
    1
    18
    อันนี้ใช่ครับ ของจีนไม่ใช่ก้อบอย่างเดียวนะครับ ยังปรับปรุงฟังก์ชั่นต่างๆ ให้ใช้งานได้ดีกว่าของต้นฉบับด้วย และที่สำคัญ รุ่นยอ่ยจะเยอะมาก เรียกว่าปรับปรุงกันทุกรอบการผลิตเลย

แต่ที่ยังด้อยกว่าคือ คุณภาพวัตถุดิบครับ ที่พยายามลดต้นทุนโดยดร้อพคุณภาพลง คุณอาจได้ดูทีวีภาพชัด แต่อาจจะดูได้แค่ 5-6 เดือน มันก็เริ่มเสื่อม ขณะที่พวกยี่ห้อดังๆ ก็คงเส้นคงวาครับ ช่องไหนไม่ชัด ก็ไม่ชัดอยู่อย่างนั้น หลายปีครับ

ของจีนสมัยนี้ไม่เหมือนสมัยก่อนนะครับ

3. ADD69

ADD69 New Member Member

6
    0
    0
    แต่ช่องไหน ไม่ชัด ไม่ชัดอยู่อย่างนั้น แล้วมันจะมีประโยชน์อะไรเล่า...

4. Bright Lights

Bright Lights Member Member

109
    1
    18
    ของจีนนี่มียี่ห้อไรบ้างครับ เผื่อจะเก็บไว้ติดรถเก่าๆที่บ้านคันนึง อิอิ

5. sony รับชัดที่สุดในประเทศไทย

sony w-7000 รับชัดที่สุดในประเทศไทย www.chainatsound.com

6. Daytona

Daytona New Member Member

50
    1
    0
    ผมก็ว่าของจีนมันชัดดีนะ ราคาก็ไม่แรงประมาณ 6 พันบาท
    เทียบกับของญี่ปุ่น ผมว่าญี่ปุ่นรับไม่ค่อยดีนะ ภาพล้มอยู่เรื่อย แต่ข้อดีคือความทนทานและก็เข้ากับ Front ได้ดี

7. BASS_FIT

BASS_FIT New Member Member

14
    0
    0
    มียี่ห้อไหนน่าใช้มั้งอ่าครับของจีน ช่วยแนะนำหน่อยสิครับ ขอบคุณครับ:(

8. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    เพื่อนผม....ใช้ของญี่ปุ่น แม่มันใช้ของจีน

สรุป ของแม่มันชัดกว่า

9. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    เป็นบทสรุปที่เข้าใจง่ายดีจังครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้