EGR

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย gri, 18 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    พอดีอ่านมาหลายๆที่แล้ว
    มีเรื่องสงสัยครับ

ตอนนี้รถผมเป็น isuzu thairung ตัวก่อน d-max
    (มังกรทองหรือเปล่า ?)

ตอนนี้กำลังตัดสินใจจะอุด EGR ครับ
    แต่สงสัยว่า รถรุ่นนี้ มีแคตหรือไม่ครับ
    เท่าที่อ่านๆดูเขาบอกว่า อุด egr แล้ว
    จะเกิด nox มากขึ้น แต่ก็วิ่งดีขึ้น ควันไม่ดำ
    และถ้าอุดไปแล้ว ตัวแคตเอง
    ยังจะช่วยกำจัด nox ได้อยู่หรือเปล่าครับ

แล้วก็อ่านๆมา เห็นคำว่า "กระป๋องดักแบบยูเรีย"
    มันคืออะไรครับ ใช้งานยังไง มีขายที่ไหน ราคาประมาณเท่าใด

ขอบคุณครับ

2. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    EGR...อุดไปเลยคับ เรื่องควันไม่ดำหลอกคับ ส่วนอุดไปแล้วดีขึ้นมากใหม ได้นิดหน่อยคับ แต่รู้สึกได้ถึงความแตกต่าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้