R11 ถอดเบาะหลังยังไงอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 15 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    ใครเคยถอดออกมาบ้างครับ ผมหาไม่เจอน็อตมันอยู่ตรงไหน

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ไม่รู้มันจาเหมือนกับ P11 รึปล่าวนะ...มันมีที่ดึงอยู่ด้านล่างของเบาะแถว ๆ ที่วางเท้าอ่ะ...

เป็นห่วง ๆ ดึงเสร็จมันจะหลุดออกมาเลย...แล้วก็จาเห็นน็อตอยู่ด้านข้าง ๆ อ่ะ

หมุนน็อตออกก็เอาเบาะที่ข้างพนักพิงออกได้แระ...ส่วนไอพนักพิงด้านหลังน่ะเอาออกไม่เป็น..หุหุหุ...

ยังไม่เคยรื้อขนาดนั้น...อิอิอิ ลองดูก็แล้วกันนะหนึ่ง...อ้อ...ฟร้อนท์น่ะไม่มีขายให้หรอกนะ...ถอยใหม่ดีกว่ามั๊ง..

3. Termites

Termites Member Member

35
    0
    6
    คลำๆใต้เบาะนั่งเลยครับ(ตรงรอยต่อเบาะกับตัวรถ)

มีห่วงอยู่สองตัว(มั้ง ถ้าจำไม่ผิด)

ดึงออกแล้วก็จะหลุด(เหมือนที่พี่ข้างบนว่าไว้)

แล้วก็จะถอดเบาะออกได้

ส่วนพนักพิงหลัง ต้องถอดน๊อตออกครับ

ก็ไม่ยุ่งยากอะไรครับ

แต่ตอนใส่ ต้องกดให้แน่นๆนะครับ

ไม่งั้นมันจะไม่เข้ารุปเข้ารอย

ถอดออกมาทำความสะอาดบ้างก็ดีนะครับ

ทิ้งไว้นานๆ มันก็มีเศษฝุ่นเยอะ

เวาลาอยู่ในรถ ก็อาจสูดหายใจเข้าปอดได้

รถ R11 ถ้าใครยังไม่เปลี่ยนเป็นเบาะหนัง

ผมแนะนำให้ดูดฝุ่นที่เบาะนั่งบ่อยๆเลยครับ

เวลาผมดูดฝุ่นทีไร มันจะมีฝุ่นละเอียดมากๆ ติดที่ตัวหัวดูดฝุ่น

ละเอียดแบบแป้งเลยครับ

ไม่รู้ว่าเป็นฝุ่นทั่วไป และ ผิวหนังเรา หรือตัวกำมะหยี่เริ่มเสื่อมสภาพไปตามกาลเวลา

แต่เป็นฝุ่นละเอียดมากจริงๆครับ จะเป็นทุกครั้งที่ดูดฝุ่น

แต่ยืนยันให้ดูดฝุ่นบ่อยๆครับ ล้างตู้แอร์ปีละครั้งก็ดีครับ

4. FirstCar

105
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

วันนี้จะรื้อละไม่มีไรทำ

5. FirstCar

105
    0
    0
    พนักพิงด้านหลังนี่น็อตอยู่ซ้ายขวาล่างป่าวครับ

เบาะล่างถอดได้ละ คราวนี้ถอดที่พิงหลังต่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้