ขอทราบวิธีกำจัดเสียงจากเหล็ไขว้ค้ำฝากระโปรงหลังหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย earzy, 18 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    ใครพอมีวิธีที่ทำแล้วหายบ้างครับ ตอนนี้ขับผ่านหลุม ตัวหนอน หรือตะแคงขึ้นเนิน จะดังมากเลยครับ ออดๆ แอดๆ ช่วยด้วยครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ซื้อฟองน้ำมารอง จุดที่มันเบียดกันครับ

3. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ตามนั้นเลยครับ.............แต่ถ้าอยากหล่อ...ขึ้นมาอีก ก็ซื้อแผ่นแด็มจากร้านเครื่องเสียง
    เอาแบบเป็นคล้ายๆพองน้ำแปะเลยครับสวยด้วย

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ไปร้านเครื่องเสียง ใช้ผ้าห่ม สีเทา พันทับ ทั้ง 2 เส้นครับ
    และ ปิดท้ายด้วย สายเคเบิ้ลไทร์ รัดให้แน่น กับ แผงเหล็ก
    ลำโพงครับ

5. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ว่าจะทำหลายทีแล้ว ลืมทุกที

ขอขอบคุณมากครับ

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เดี๋ยวคราวนี้เอาโช้คไปใส่ต้องจัดการแล้วคับ

7. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    ผมเอายางหุ้มท่อแอร์ยัดเงียบเลยครับ

8. ม่อน Vertex

ม่อน Vertex New Member Member

28
    2
    0
    ผมว่าพลาสติคที่ใช้ล๊อคเหล็กค้ำฝากระโปรงอันสีเทาน่าจะหักเลยทำให้เหล็กสองเส้นมาสีกัน ผมเคยเบิกที่ศูนย์ฮอนด้ามีของครับ ตัวละไม่กี่บาท และพลาสติคอันนี้จะเป็นตัวล๊อคทำให้เหล็กเป็นสปริงดีขึ้นเวลาเราเปิดตัวล๊อค ฝาจะเปิดขึ้นมาด้วยแรงสปริงครับ ลองตรวจดูครับ รถผมเสียงเงียบเลยครับ.

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ใช้ เคเบิ้ลไทส์ รัดทั้งสองเส้นเอาแค่ตึงๆมือพอ

10. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ถ้ายังไม่มีเวลา

ใช้จาระบี ทาแก้ขัดไปก่อนคับ

หายคับ ^^

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 13:26:27 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:26:11 ----------

ถ้ายังไม่มีเวลา

ใช้จาระบี ทาแก้ขัดไปก่อนคับ

หายคับ ^^

11. bigkiss

bigkiss New Member Member

82
    3
    0
    เคยทำค่ะ เอาท่อออกซิเจนปลามาผ่ากลางแล้วถ้ากาวร้อน แล้วก้อ ใส่เข้าไปตรงที่มันเบียดกันอ่ะค่ะ ถ้าไม่ทากาว มันจะหล่นเวลาเราเปิดฝากระโปรงอ่ะค่ะ

12. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0

พลาสติกผมยังอยู่ครบเลยครับพี่ไอ้ที่มันเป็นตัวจับเหล็ก2 เส้นใช่มะครับ แต่มันก้อยังดัง

13. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    ผมเอากระดาษลังรองไว้ ประหยัดดี ตอนนั้นหาไรไม่ได้ เอาให้งียบไว้ก่อน พอเงียบก็ลืมคิดซ่อมไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้