รบกวนขอความคิดเห็นเรื่อง พวงมาลัยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ^-EooD-^, 16 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^-EooD-^

^-EooD-^ New Member Member

28
    0
    0
    อยากทราบว่าถ้าให้เพื่อนๆๆเลือกว่าจะใส่พวงมาลัยซิ่งๆๆ จะเลือกใส่อะไร ระหว่าง MOMO Race กับ OMP ก้านยกหนังกลับ พอดีจะเปลี่ยนพวงมาลัยใหม่ หรือมีตัวอื่นแนะนำก็ได้ครับผม จะได้มีทางเลือก ขอบคุณ ทุกคำตอบคับ

2. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    หนังกลับพอขนหมดจะน่าเกลียดนะผมว่า ส่วนตัวคิดว่าขนาด 13.5 นิ้ว นี่กำลังดีนะครับเข้ากับหน้าปัทม์ของ EK ถ้าเป็นขนาดปกติที่หาง่ายก็จะเป๊น 14 นิ้วผมว่ามันใหญ่ไปนิดน่าจะเหมาะกับซีดานขนาดใหญ่ขึ้นไปอีกอย่างแอคคอร์ดอ่ะครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตัวDC5ครับ หรือmomoครับ

4. bigkiss

bigkiss New Member Member

82
    3
    0
    MOMO Tuner สวยค่ะ

5. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ข้างบนอย่ามางอนเค้านะ อิอิ
    ถ้าซิ่งจัด OMP เลยครับหนังกลับด้วยยิ่งดี
    เพราะหนังกลับมีหน้าที่ดูดซับเหงื่อขณะใช้งาน
    ทำให้กระชับและของแท้หนังกลับจะไม่เหนียวเหนอะหนะ
    เวลาซับเหงื่อ มันไม่ได้มีไว้สวยๆเด้อออ พี่น้อง:D

ส่วน MOMO Race สำหรับผมว่ามันดูไม่ซิ่งเท่าที่ควร
    ยุคสมัยนี้ต้องก้านยกเท่านั้นนนนนนนน:D

6. แบบนี้ก็ซับเหงื่อดีเหมือนกันนะครับ

7. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    ส่วนตัวชอบ

EK9 Type R

8. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    Momo ลองดู Tuner ก็ดีนะครับ สวย+เข้ากับ Honda ดี เห็นแว้บๆเหมือนมีคนขายอยู่ 4500 (มือสอง ในบอร์ด EG 3 ประตู ลองหาดูครับ) หรือเบิกใหม่ก็ประมาณ 6-7 พัน

ส่วน OMP ถ้าไม่คิดมากเรื่องที่รุ่นก้านยกหนังกลับมันมีของก๊อปเยอะ ก็จัดแท้ไปเลยครับ สวยดี หรือถ้าชอบยี่ห้อนี้ ยังมีอีกหลายรุ่นที่สวยๆนะครับ ส่วนตัวผมชอบยี่ห้อนี้นะ ไม่ค่อยมีใครใช้ดีครับ:p

หรือถ้าชอบแบบก้านยก ผมชอบ Nardi ลายเซ็นต์ ก้านดำ หนังรู ด้ายแดง ครับ หล่อๆๆ

ยังไงลองดูครับ หน้าซื้อขายของเว็บมีเพียบ

ใส่อะไรแล้วเอามาโชว์ด้วยนะครับ:D

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เข้ามาเก็บความรู้ครับ

10. หนับหนุนก้านยกอีกเสียงครับ...ซิ่งๆ

11. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    ผมก็ใช้ OMP ครับ (ก็อปนะครับ 555) ดูดเหงื่อ ดี

12. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    dc5 อีกเสียงค่ะ

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    Momo Tuner ก้อสวยดีคับ เมื่อก่อนเคยใช้คับ ตอนนี้เห็นเพื่อนใส่ OMP ก้านยกหนังกลับ ก้อดูสวยซิ่งดีคับ

14. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0

:cool::cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้