ปรึกษาอีกเรื่องครับพี่ๆ เรื่องโช็ค

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย hinata, 17 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    หลังจากวาง6สูบหน้าเลยติดดินตูดโด่งเลยครับ ปล่อยไว้ซักพักตอนนี้ทิ้มยิ่งกว่าเดิมอีก

อาการยังงี้เอาโช็คเดิมไปอัพแก็สกึ่งน้ำมันจะหายไหมครับ หรือต้องเปลี่ยนใหม่
    เปลี่ยนใหม่ใช้ของอะไรดีครับผม ราคาประมาณเท่าไรอ่ะครับ

กลัวมันจะอาการหนักไปมากกว่านนี้ จะรีบไปทำเลยครับ :cry:

.....ทำไมปัญหามันเยอะจริงๆ เหอๆ

2. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    เอาโช๊คไปอัดแก๊สกึ่งน้ำมันจะทำให้รถนุ่ม หนึบขึ้นครับ แล้วก็หาสปริงที่เป็นของพวก6สูบมาเทียบเอาครับ

ยังไงการวางเครื่องก็ต้องมีการปรับเปลี่ยนเป็นเรื่องธรรมดาครับ ลองดูครับมีปัญหาอะไรก็ตั้งคำถามไว้ตอบได้ก็จะตอบครับพี่

3. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    ขอบคุณๆๆครับ เดี๋ยวลองไปอัดแก็สน้ำมันดู

4. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    อย่างที่ออย....ว่ามานั่นแหละครับ โช๊คที่ใส่อยู่ มันคงรับน้ำหนักเครื่องไม่ไหวแล้ว

แต่....ถ้าพอจะจัดงบ...เพิ่มได้อีกหน่อย

ก้อทำสตรัทปรับเกลียว + สปริงหลอด เลยครับ......มานจาได้ปรับสูง - ต่ำ ได้ง่ายหน่อย......อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้